ถามเรื่องเปิดเพลงผ่านบลูทูธเครื่องเสียงตัวท๊อป

เริ่มโดย Makin48, 24ธ.ค.2014, 17:34:12

« หน้าที่แล้ว - ต่อไป »

Makin48

ถามผู้รู้ครับ ผมอยากเปิดเพลงผ่านบลูทูธอ่ะครับ ไม่แน่ใจว่ามันสามารถทำได้รึป่าวอ่ะครับ เครื่องเสียงตัวท๊อปครับ ใช้โทรศัพท์แอนดรอย์ครับ emo35 ใครรู็ช่วยหน่อยครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

tonoil

เท่าที่เคยลอง น่าจะไม่ได้นะครับ บลูธูทมันมีแต่ฟังค์ชั่นโทรศัพท์
เคยลองเสียบไอโฟน ผ่านUSB เล่นฟังเพลง เสียงดีใช้ได้เลยครับ
ถ้าเป็นแอนดรอย์ ลองหาแอพฟังเพลงเสียงดีๆมาต่อ ผมว่าน่าจะดีกว่าของติดรถครับผม

Makin48

ขอบคุณมากครับที่ตอบ  emo24  emo3งั้นขอถามอีกนะครับ มีวิธีไหนบ้างที่สามารถทำให้โทรศัพท์แอนดรอย์เปิดเพลงแล้วเสียงออกลำโพงในรถอ่ะครับ ตอนนี้ใช้แอนดรอย์เวอร์ 4.4.2 อะครับ emo35 emo35

tonoil

ตอนนี้ใช้แอนดรอยเหมือนกันครับ แต่ัยังไม่เคยลองเสียบเลย
ใช้ช่องที่เสียบแฟลชไดรฟ์ในลิ้นชักน่ะครับ แล้วเลือกวิทยุเป็น AUX