ข้อมูลสำหรับการอ่านค่า OBD2 มือใหม่

เริ่มโดย IHEERMAN, 29ธ.ค.2014, 17:49:00

« หน้าที่แล้ว - ต่อไป »

HS3NMK

สรุปคือถ้าเสียบ OBD bluetooth คาไว้แล้วมีการดับเครื่องแล้วสตารท์ใหม่มันขึ้นแบบนี้เกือบทุกครั้งครับ emo64
ชั่วดีรู้หมด แต่มันอดไม่ได้

เขาบอกว่าผม"เพี๊ยน"

มันมีกรณีตัวอย่างจาก มิราจ แอททราจ ปาเจโร่กันใหเห็นสักระยะนึงแล้วครับ ตระกูลมิตซูเป็นเยอะ พวกจอก็เป็น เว้นแต่ monster gauge. Diffizd.  apaxi ไม่มีใครเคยใช้แล้วบอกว่าเป็น
http://www.miragethailandclub.com/index.php?topic=17084.0

chok_chai

ยี่ห้ออื่นก้อเปนกันนะครับ เสียบ obd2 แล้วไฟเอนจิ้นขึ้น
แต่บางทีเปลี่ยน obd2 เปนยี่ห้ออื่น ไฟไม่โชว์ก้อมีครับ
ของผม เสียบไว้เปนเดือน ไม่มีอาการอย่างที่ว่านะครับ obd2 จีนเกรดถูกๆ

SeaSky_The gang

ผมเสียบค้างไว้นะแล้วกลับมาสตาร์ทเครื่องใหม่ ไฟหน้าคอนโซลกระพริบๆ ไฟน้ำมันเครื่องกระพริบๆ ตอนแรกนึกว่างานงอกล่ะ นึกได้เสียบ obd คาไว้ รีบดึงออกเยย หายเป็นปรกติ
อาการเสีย
1.เบรคติด น๊อตสลักคาลิปเปอร์งอของ 0 ราคา 680 บาท ค่าเปลี่ยน อู่นอก 400 บาท ยางหุ้มลูกสูบขาดเปลี่ยนศูนย์ ค่าของ+ค่าแรงประมาณ 2xxx บาท
2.บาลาสซีน่อนขาดเปลี่ยนของ canbus 3000 บาท
3.ลูกปืนล้อหน้าABS แตก ข้างล่ะ 17xx บาท ค่าแรงอู่นอก ข้างล่ะ 400 บาท

LOVE OR WAR

ของผมใช้ของวีเชคไม่เป็นนะ  สองปีแล้ว ไม่เคยงอแง
สักวา อย่าเป็นทาส ตลาดหุ้น   เงินของคุณ ที่ลงทุน คุณเจ้าของ
คุณต้องเป็น เจ้านายใหญ่ ไม่เป็นรอง    จงตรึกตรอง มองดูใหม่ ให้ดีดี
ก่อนเข้ามา คิดว่าหุ้น ลงทุนง่าย            แค่คอยขาย สบายๆ ง่ายอีหลี
ซื้อของถูก แล้วถือต่อ รอท่าที              กำไรมี แล้วค่อยขาย ได้แน่นอน