มีใครใส่สตรัท ยี่ห้อไปกันบ้างครับ พอดีมีงบนิดหน่อย อยากจะใส่ครับ

เริ่มโดย moddangv9, 16ม.ค.2015, 23:28:53

« หน้าที่แล้ว - ต่อไป »

moddangv9

emo7 พอดีอยากจะใส่ครับ ตอนนี้ใช้สปริงโหลด silver กะ อัดน้ำมันโช็คอยู่
อยากเป็นชุดสตรัทมียี่ห้อราคาไม่แพงมาก ฟิลลิ่งการขับแตกต่างกันเยอะมั้ย
คุ้มค่ากับการเปลี่ยนมั้ยครับ ขอบคุณครับ

Kampon_IT

emo7 พอดีอยากจะใส่ครับ ตอนนี้ใช้สปริงโหลด silver กะ อัดน้ำมันโช็คอยู่
อยากเป็นชุดสตรัทมียี่ห้อราคาไม่แพงมาก ฟิลลิ่งการขับแตกต่างกันเยอะมั้ย
คุ้มค่ากับการเปลี่ยนมั้ยครับ ขอบคุณครับ
สปริงโหลดกับอัดน้ำมันโช๊คนี่เเข็งใช่เปล่าคับ

Kampon_IT

ผมใส่H Driveได้วันเดียวเองคับ เเต่ผมว่ามันนิ่มหนึบนะคับเวลาเลี้ยวเร็วๆรู้สึกว่าพวงมาลัยตามมือเลยคับ เเต่จะมีกระเเทกบ้าง เเต่ดีกว่าโช๊คอัดน้ำมันกับสปริงโหลดเเน่นอนคับ เพราะผมก่อนหน้านั้นผมก็ใส่สปริงโหลดกับอัดน้ำมันมา เเต่ผมดันอัดเเข็ง กลัวนั่งสี่คนจะติดคับ มันเเข็งมากกระเเทกเเรงมากข้างหลังนะคับ เเต่ข้างหน้าก็โอเค สปริงโหลดของผมTunerconceptเเต่มันนิ่มกว่าของเดิมติดรถนะผมว่า รองเอามือกดดูคับ ระหว่างของเดิมกับสปริงเเต่ง ของเเต่งกดลงได้ง่ายกว่า

ปืน

ผมใส่silver ชอบมากครับ เข้าโค้งเห็นผลเลยว่าดีกว่าอัดน้ำมัน หนึบแน่น

เขาบอกว่าผม"เพี๊ยน"

06มี.ค.2015, 03:46:46 Last Edit: 06มี.ค.2015, 04:04:11 by เขาบอกว่าผม"เพี๊ยน"
รถเซอร์กิตเห็นลงหนังสือ ครึ่งๆใช้โช้คอัดน้ำมันนะครับ
แต่หาดียากเพราะรถบ้านทำมห้มันใช้ไดเจบๆ และมันเสียเร็วจากน้ำมันไม่มีคุณภาพ มันเลยสู้โช้คแพงๆ วัสดุออกแบบมาดีและชิ้นส่วนมีคุณภาพสูงกว่าเยอะ ข้อเสียมันนิ่มเกินไปรถแข่งเลยไม่เลือก

chamxc

ถ้าเงินถึงสตรัทปรับเกลียวมีมากหลายรุ่น H-DRIVE,SILVER,GAB,TUNER CONCEPT ประมานนี้อ่ะครับ แต่ถ้างบไม่ถึงเปลี่ยนโช๊คหลังเป็นวีออสปี 2008 ก็พอ จับคู่กับสปริงสวิฟตัวอีโค่ ตัวรถจะสูงเท่าสปริงเดิม แต่หนึบกว่า ไม่ย้วย ไม่ติดซุ้มล้อ รถผมก็ใช้สูตรนี้ เดิมทีเป็นสปริงซิลเวอร์ อัดโช๊ค แต่โช๊คอัดแตกหลายรอบจนไม่สามารถซ่อมวาล์วโช๊คได้ เลยเปลี่ยนเป็นชุดที่ว่านี่แหละครับ แต่ชุดล้อหน้าก็ยังใช้สปริงซิลเวอร์กับโช๊คเดิมไม่อัด ยังพอรับได้อยู่ครับ emo64
ยางรถผมใช้ 195/50/15 offset +38

pattana11

เปลี่ยนอย่างอื่นแทนก็ได้ครับ ประหยัดเงินด้วย

one029

ผมใส่ของจูนเนอร์คอนเซปครับ ก็ตามที่เค้าโฆษณาเลยครับ สูงต่ำปรับได้ไม่เสียค่าK จะนุ่มย้วยเป็นรถบ้านก็ได้ จะหนึบกระด้างเป็นรถซิ่งก็ได้ ผมขับไปปรับไป ทุกวันนี้ปรับจนพอใจแล้วขับเร็วหนึบขับช้าไม่เด้ง แต่ช่วง170+ ยังแอบมีอาการเล็กน้อย สงสัยยางไม่หนึบพอ

chok_chai

ผมใส่ของจูนเนอร์คอนเซปครับ ก็ตามที่เค้าโฆษณาเลยครับ สูงต่ำปรับได้ไม่เสียค่าK จะนุ่มย้วยเป็นรถบ้านก็ได้ จะหนึบกระด้างเป็นรถซิ่งก็ได้ ผมขับไปปรับไป ทุกวันนี้ปรับจนพอใจแล้วขับเร็วหนึบขับช้าไม่เด้ง แต่ช่วง170+ ยังแอบมีอาการเล็กน้อย สงสัยยางไม่หนึบพอ

อ้าวๆ นั่นไง

one029

อ้าวๆ นั่นไง

ครับพี่ ค่อยๆ ขยับไปทีละน้อย เพิ่งไปเดินท่อมาไว้รอจูนกล่อง ขาดกล่องอย่างเดียวมันไม่มีปลั๊กตรงรุ่นซะที รองบด้วย ไม่อยากตัดต่อสายไฟ แต่มีข่าวมาว่าเร็วนี้มีแน่นอนใจเย็นหน่อย

palis.jam

เมื่อวานไปจัด H.Drive B Spec มาครับ 19,500 ราคารวมติดตั้ง คุ้มค่าจริงๆ