รถวิ่งมาเครื่องร้อนๆ ดับรถแล้วเติมแก๊ส สตาร์ทไม่ติดค่ะ

เริ่มโดย tuktik, 03มี.ค.2015, 20:33:32

« หน้าที่แล้ว - ต่อไป »

tuktik

อยากทราบว่า ใครเคยรถมีอาการแบบเราบ้าง คือ พอขับรถมาสักพัก เครื่องร้อน ๆ แล้วดับรถเพื่อเติมแก๊ส พอสตาร์ทรถแล้วไม่ติด ต้องเหยียบคันเร่งช่วย รถถึงจะติดค่ะ อาการแบบนี้ ต้องแก้ไขอย่างไรคะ

ตอนแรกนึกว่าเป็นที่แบตเตอรี่ เปลี่ยนแบตเตอรี่แล้ว ก็ยังเป็นค่ะ

เบื้องต้นโทรไปถามร้านที่ติดแก๊ส น้องที่รับโทรศัพท์บอกว่า เท่าที่เจอคือ เป็นที่ปั๊มติ๊ก หรือไม่ ก็วาวล์ ค่ะ

jdai47

สตาร์เเก๊สหรือ น้ำมันไม่ติดครับ  ถ้าสตาร์เเก๊สไม่ติดตอนเครื่องร้อน โซลินอยส์ตรงหม้อต้มเสื่อมครับ  อาการนี้เส้นผมบังภูเขา 

tuktik

ลองสตาร์ท ทั้งแก๊สและน้ำมันค่ะ อาการเหมือนกัน แต่เครื่องเย็นๆ สตาร์ททีเดียวติดเลยค่ะ

wittydog0286

ไฟเครื่องขึ้นไหมคับ
ถ้าขึ้นเอาเข้า 0 เช็คโค้ดเลยครับ

soepoe

วาวล์ยัน

รถวิ่งแก็ส มากี่โลคับ ถ้าเกิน 45000
วาว์ลตามพี่ข้างบน เลยครับ
ของผมถึงกะรั่ว แล้ววาว์ลคด เลย

tuktik

รถวิ่งแก็ส มากี่โลคับ ถ้าเกิน 45000
วาว์ลตามพี่ข้างบน เลยครับ
ของผมถึงกะรั่ว แล้ววาว์ลคด เลย

รถวิ่งมา 56000 ได้แล้วค่ะ อันนี้ต้องให้ร้านแก๊สทำให้ใช่หรือป่าวคะ

ลองดูคับ ผมไม่รู้ว่าร้านแก้สรับทำเครื่องด้วนรือป่าว ราคาไม่ทำมะดาแน่ครับ

tuktik

ลองดูคับ ผมไม่รู้ว่าร้านแก้สรับทำเครื่องด้วนรือป่าว ราคาไม่ทำมะดาแน่ครับ

แล้วคุณเอาเข้าศูนย์ หรือซ่อมที่ไหนคะ ราคาประมาณเท่าไหร่คะ

SeaSky_The gang

แล้วคุณเอาเข้าศูนย์ หรือซ่อมที่ไหนคะ ราคาประมาณเท่าไหร่คะ

ลองหาอู่รถที่ มีตัววัด กำลังเครื่องยนต์ดูครับ ว่ากำลังอัดหายหรือเปล่าครับ ของผมก็ติดแก๊ส วิ่งแก๊สมา 60000 โล ไมล์รวมตอนนี้ 110000 โล วาวยังไม่รั่วนะครับ ของผมวัดได้ 150 psi

อาจจะเป็ที่สาเหตุอื่นก็ได้ครับ ลองไล่เช็คดูก่อนครับ
อาการเสีย
1.เบรคติด น๊อตสลักคาลิปเปอร์งอของ 0 ราคา 680 บาท ค่าเปลี่ยน อู่นอก 400 บาท ยางหุ้มลูกสูบขาดเปลี่ยนศูนย์ ค่าของ+ค่าแรงประมาณ 2xxx บาท
2.บาลาสซีน่อนขาดเปลี่ยนของ canbus 3000 บาท
3.ลูกปืนล้อหน้าABS แตก ข้างล่ะ 17xx บาท ค่าแรงอู่นอก ข้างล่ะ 400 บาท