มีใครเล่น ไตรแอมป์บ้างครับ

เริ่มโดย jukkrit, 18มี.ค.2015, 04:56:35

« หน้าที่แล้ว - ต่อไป »

jukkrit

เทสระบบไตรแอมป์ ของน้องมิราจกันครับ
เนื่องจากว่ามีพื้นที่จำกัดมาก ทำกันเป็นอาทิตย์
SONY AVX W-1 เครื่องเล่น : มีชิพ เบลอบลาวน์ด้วยนะ
SONY CEC-505/ คลอส Mohowk : เสียงแน่น บึกบึน
Mass P1 ปรีแอมป์/Soundstreem/LA star/ริชาร์จ 101/อื่นๆ : แล้วแต่คนชอบ
สายลำโพง Monter XP : สายที่มีความระยิบระยับของแหลม
สายสัณญาณ ซาวด์เทค : ทนดี
แหลม VIVA : ไม่บาดหู
คู่หลัง Kicker ES5 : ลำโพงที่ขับง่ายๆ แต่เสียงใสมากๆ
คู่หลัง Piority แยกชิ้น : กลางเบสมีน้ำหนัก แหลมกว้าง กังวาล
ซับ10นิ้ว Mohowk 104 : ลำโพง10นิ้วที่ลองมาแล้วในราคา 4000กว่า ชอบมากๆ
คลาสดี Johney Moniter 1500.1 ขับซับ : แรงมีพลัง
คลาส AB Soundsteem 4 ch.ขับกลาง :พริ้ว สะอาด
คลาส A PowerAmper Q450X 4Ch : หวานมากๆ
คาปา AQ : แท้สำลองไฟดี
สาบไฟ Red Blu/red lion :  ทองแดงแท้

chok_chai

เสียงเบสมาทีสงสัย สะเทือนไปทั้งคัน ติดไฟแดงทีนึง มอไซด์รอบข้างมีเพลงฟังเพลินกันเรยทีเดียว  emo66 emo66

pongvj

เสียงเป็นไงบ้างครับ ของผมวิทยุเดิม  แปลงสายสัญญานเอา ปรีราคาถูก1ตัว แอมป์ 2ตัว กลางโม6.5นิ้ว 4ดอก ทวิสเตอร์4ดอก 10นิ้ว คู่นึง 30นาทีแบตเกลี่ยงครับ  emo68

yello-pink

ไม่ได้บอกนะครับว่าตีตู้ sub แบบไหน
ถ้าเป็นตู้แบนพาส สงสัย เปิดทีเขย่าน็อตหลวมหมดแน่ๆ
ระวังกระจกแตกด้วยนะ