มีใครใส่เฮดเดอของ Nitto บ้างไหม

เริ่มโดย toon55, 22เม.ย.2015, 17:10:18

« หน้าที่แล้ว - ต่อไป »

toon55

มีใครใส่เฮดเดอของ Nitto บ้างไหม อยากรู้ว่ามันดีขึ้นมากไหมคับ

one029

รถเกียร์อะไรครับ ถ้าmt ใส่แล้วรอบลึกขึ้น กำลังช่วงต้นลงไปหน่อยนึงเพราะเอาแคตออกตัวนึง ถ้าเป็นคนชอบลากรอบดีครับ แต่ถ้าขับบ้านๆ เนิ้บๆ ใส่แล้วอาจไม่ถูกใจนัก ส่วนcvt ผมไม่รู้ รอท่านอื่นมาตอบครับ ผมเกียร์mt แต่ไม่ใช่งานnitto

toon55

เกีย MT คับผม แล้วของพี่ใส่เฮดของไรคับ

one029

22เม.ย.2015, 20:44:34 Last Edit: 22เม.ย.2015, 21:05:19 by one029
งานสแตนเลสครับ ซื้อมือสองมา เจ้าของเก่าไปทำที่อาร์ทท่อซิ่งทั้งเส้น พอดีเค้าแยกขาย อยากให้หาข้อมูลเยอะๆครับ อย่าพึ่งใจร้อน เพราะผมเห็นอีกที่นึงเค้าบอกคุณว่าใส่แล้วไม่ดี ผมก็เป็นสมาชิกเพจนั้น ถึงถามไงครับว่าเกียร์อะไร เพราะความชอบคนเราไม่เหมือนกัน ส่วนชิ้นงานก็แบบเดียวกับของnitto ต่างกันแค่เหล็กกับเลส

Root_WP

เคยใส่อยู่พักนึกครับ  วิ่งดีขึ้น+ประหยัดขึ้นด้วย  ผมวิ่งไกลๆนี่ชัดเลยครับว่าประหยัดขึ้นมันไหลดีกว่าเดิมๆหนะครับ

ที่ถอดเพราะเสียงดังครับแฟนไม่ชอบ  แต่ผมว่าเสียงมันเพราะดีของผม CVT ครับ

HS3NMK

ผมก็ใส่ครับเกียร์ CVT พักเดิม ปลายเดิม ตัดแคตออกต่อตรง วิ่งดีครับรอบขึ้นไวเสียงไม่ดัง แต่ไฟเครื่องชอบโชวฟ้อง O2 2 ก็เลยถอด O2 2 ออกทำตัวหลอกใส่ไฟไม่ขึ้นแล้ว
ชั่วดีรู้หมด แต่มันอดไม่ได้

เขาบอกว่าผม"เพี๊ยน"

เกียร์ออโต้ ละก้อ อย่าทำเลยครับเสียงท่อน่ากลัว แต่ออกตัวน่าสงสาร เขาไม่ได้พูดกันขำๆเท่านั้น  แต่ของปบบนี้มันต้องลอง

jdai47

23เม.ย.2015, 20:29:22 Last Edit: 23เม.ย.2015, 20:36:29 by jdai47

เกียร์ออโต้ ละก้อ อย่าทำเลยครับเสียงท่อน่ากลัว แต่ออกตัวน่าสงสาร เขาไม่ได้พูดกันขำๆเท่านั้น  แต่ของปบบนี้มันต้องลอง

เห็นด้วย ครับ  ใส่เฮดเดอร์เเล้วต้องมานั่งเเก้enginโชว์อีก   emo48

one029

ไฟโชว์จริงครับ แต่ผมปล่อยเลยตามเลย วิธีแก้ก็มีแต่ผมไม่ได้ทำ เพราะขับปกติๆสัก1-2วันมันดับไปเอง

HS3NMK

24เม.ย.2015, 10:23:48 Last Edit: 24เม.ย.2015, 10:32:07 by HS3NMK

ของผมก็ออโต้ครับวิ่งดีกว่าเก่ากดแล้วพุ่งกว่าเดิมส่วนเสียงไม่ดังนะครับพักเดิม ปลายเดิม เสียงแทบไม่ต่างจากเดิม       

HS3NMK

ไฟโชว์จริงครับ แต่ผมปล่อยเลยตามเลย วิธีแก้ก็มีแต่ผมไม่ได้ทำ เพราะขับปกติๆสัก1-2วันมันดับไปเอง
enginโชว์ ทำตามนี้หายขาดครับ http://www.miragethailandclub.com/index.php/topic,19361.0.html