มีเสียงดัง "กึ๊ก" เวลาเลี้ยวเกือบสุด หรือสุด

เริ่มโดย pskater, 05มิ.ย.2012, 03:50:12

« หน้าที่แล้ว - ต่อไป »

ลงล่าง

pskater

มีใครเป็นบ้างครับ เวลาเลี้ยวสุด หรือเกือบสุดไม่ว่าจะถอยหรือเดินหน้า แล้วออกตัว  ของผมเอาเข้าศูนย์ไป ได้คำตอบแบบไม่น่าพอใจ  emo15 emo15 emo15

SeaSky_The gang

มีใครเป็นบ้างครับ เวลาเลี้ยวสุด หรือเกือบสุดไม่ว่าจะถอยหรือเดินหน้า แล้วออกตัว  ของผมเอาเข้าศูนย์ไป ได้คำตอบแบบไม่น่าพอใจ  emo15 emo15 emo15

เดาว่าเค้าคงบอกว่าปรติ หรือไม่ก็บอกรถใหม่ยังไม่รู้ปัญหา
อาการเสีย
1.เบรคติด น๊อตสลักคาลิปเปอร์งอของ 0 ราคา 680 บาท ค่าเปลี่ยน อู่นอก 400 บาท ยางหุ้มลูกสูบขาดเปลี่ยนศูนย์ ค่าของ+ค่าแรงประมาณ 2xxx บาท
2.บาลาสซีน่อนขาดเปลี่ยนของ canbus 3000 บาท
3.ลูกปืนล้อหน้าABS แตก ข้างล่ะ 17xx บาท ค่าแรงอู่นอก ข้างล่ะ 400 บาท

pskater

ได้คำตอบว่า  "รถรุ่นยังใหม่ ยังไม่มั่นใจปัญหา ขอปรึกษาศูนย์ใหมญ่แล้วเดี๋ยวจะโทรไปบอกครับ"  แอบเซ็งเล็กน้อย

Shaoran

ได้เปลี่ยนแมครึเปล่าครับ เลี้ยวสุดฝั่งไหนแล้วมีเสียงครับ

ของผมเปลี่ยนเป็น 15 มีเสียงเวลาหักพวงมาลัยสุดไปด้านซ้าย พอดีได้เอารถเข้าไปเช็คระยะ 1000 เลยให้ลองดูด้วยทางศูนย์แจ้งว่าเวลาเลี้ยวซ้ายตัวล้อมันไปติดกับอะไรสักอย่าง (จำไม่ได้ว่าเรียกว่าอะไร emo30) แต่ไม่ใช่ซุ้มล้อนะครับ ผมเลยถามต่อว่าทำไมถึงไม่เป็นทั้งสองด้าน ได้รับแจ้งว่าหักซ้ายสุดกับขวาสุดวงเลี้ยวมันไม่เท่ากันครับ
วิธีแก้เค้าแจ้งว่าต้องไปหาสักอย่างมาติดเพิ่ม ถามดูจากร้านที่ไปเปลี่ยนแมคได้เลย

ขอโทษนะครับ....จำชื่อไม่ได้สักอย่าง emo35
Line:  shaoran  ไว้มาเม้าท์กันครับ

ioR_Xp

ใช่ตัวที่รองก่อนใส่แม็กรึป่าวคับ น่าจะเป็นตัว Hub Ring

Review BlueBoy bit.ly/VLVtf7
BlueBoy with Zercon Z1 bit.ly/R2baCb

ashura

เป็นเหมือนผมเลย  ด้านซ้าย

เข้าศูนย์แล้วเค้าบอกเป็นปกติ  พวงมาลัยไฟฟ้ารุ่นนี้มันจะดัง 

pon

ผมก็ดังครับ แต่ไม่น่าใช่ล้อไปติดเพราะผมลองหักสุดแล้วเลี้ยวเลยโดยไม่คืนล้อรถวิ่งปรกติ ถ้าล้อไปติดอะไรสักอย่าง เวลาเราเลี้ยวล้อหมุนล้อต้องสีกับตัวที่ไปติดและมีเสียงดัง แต่นี่ปรกติ
ที่ดังนี่ผมว่าก็น่าจะปรกตินะเพราะtritonzผมเวลาหักพวงมาลัยสุดก็ดังแต่จะเบากว่า mirage

pskater

เป็นเหมือนผมเลย  ด้านซ้าย

เข้าศูนย์แล้วเค้าบอกเป็นปกติ  พวงมาลัยไฟฟ้ารุ่นนี้มันจะดัง

เหมือนกันครับ เวลาเลี้ยว หรือถอยด้านซ้าย

K.A.

ดังเหมือนกันค่ะ ด้านซ้าย คนอยู่นอกรถยังได้ยินเลย

superden

ถ้าแบบนี้ไม่เรียกว่าปัญหาละ เพราะมันเป็นกันทั้งหมด เรียกว่าเป็นระบบ มากกว่า ระบบ แต๊กๆเวลาเลี้ยวซ้าย อะไรงี้ emo20

guwit3

จิงๆๆแล้วมันติดตัวปรับแคมเบอร์ นะครับ ใช้ ตัวรองได้แต่ล้อจะสั่นถ้าวิ่งเร็ว ประมาณ 100-120ครับ

loong

ตัวรองที่เรียก spacer อะไรนั่นหรือเปล่า เคยใส่กะอีคาร์ตอนที่ล้อกว้างไปจนไปติดซุ้มล้อ ถ้าใช่ ก็ไม่เห็นมีผลตอนขับเร็วนะ

pskater

ตัวรองที่เรียก spacer อะไรนั่นหรือเปล่า เคยใส่กะอีคาร์ตอนที่ล้อกว้างไปจนไปติดซุ้มล้อ ถ้าใช่ ก็ไม่เห็นมีผลตอนขับเร็วนะ

คิดว่าไม่น่าเป็นที่สเปเซอร์ครับ เพราะรถบางคนไม่ได้เปลี่ยนล้อด้วยซ้ำ

taay

เป็นเหมือนกันเวลาหักซ้าย หรือถอยเดินหน้าถอยหลัง แต่ถ้าหักซ้ายเนียดังชัด เราไม่เคยมีรถเอาเข้าศูนย์ก็กลัวโดนว่าอีก อยากปรึกษาพี่ในคลับที่รู้ว่ามันเปนปรกติรึป่าวเราไม่ได้เปลี่ยนไรเลย cvt ตัวแรก ดังมาตลอดตั้งแต่ออกมาแต่ถ้าไม่เลี้ยวซ้ายก็ไม่ดังนะ

ขึ้นบน