เปลี่ยนสปิง silver โหลด นิ้วครึ้ง ด้านหลังเตี้ยกว่าด้านหน้า

เริ่มโดย mooknaja01, 02ส.ค.2015, 18:59:23

« หน้าที่แล้ว - ต่อไป »

mooknaja01

ผมใส่ยาง 50/195 ล้อกว้าง7 เปลี่ยนสปิง silver โหลดหนึ่งนิ้วครึ่ง ปรากฏว่า ด้านหลังเตี้ยกว่าด้านหน้า จะแก้ไขปรับแต่งยังไงได้บ้างครับ แต่ยังอยากให้รถนิ่มๆเหมือนเดิมครับ ขอข้อมูลหรือคำแนะนำด้วยครับ ขอบคุณมากครับ

violack

ผมใส่ซิลเวอร์เหมือนกัน......รองด้วย สเปนเซอร์ ยางสีฟ้าๆ แค่แก้ท้ายห้อยเฉยๆ อยากให้สูงขึ้นกี่เซ็น ก็บอกคนติดตั้งเผื่อ ตัดออกได้

ปล.ภาพไม่ใช่ของผมครับ เอามาให้ดูเป็นตัวอย่าง
แบมบลู DC&Monster Energy Sticker

tosz559

หลังสวมสตัท ได้ไหมครับ จะได้สูงได้อีก ผมก็ไม่แน่ใจนะครับ emo25

one029

สตรัทใส่ได้หน้าหลังแหละครับ ต้องถามตัวเองก่อนว่า อยากได้แบบไหน ถ้าด้านหน้าพอใจแล้วก็ทำหลัง ถ้าหลังกำลังสวยก็ทำหน้า ส่วนยางยูรีเทนก็แก้ได้ แต่ใช้ไปนานๆมันยุบหรือฉีกได้ ผมเคยใส่ ลองถามร้านโช๊คแถวบ้านดูครับ แต่ส่วนมากเค้าไม่มีสตรัทหลังกัน ผมเห็นมีก็มงคลโช๊คอัพอะครับ ส่วนสตรัทหน้าแบบเอาของเดิมทำน่าจะมี

mooknaja01

ขอบคุณสำหรับข้อมูลดีๆครับ

เขาบอกว่าผม"เพี๊ยน"

มันไม่ได้เตี้ยกว่านะครับ ถ้าวัดจากสเกิร์ตข้าง  สปริง เขาคำนวนค่าเคมาดีแล้วครับ แต่ความยาวนี่เหมือนด้านหลังมันสั้นไปหน่อย เวลานั่วหลังสามคนนี่ เล่นเอา นางขูดกับซุ้มเลย ผมไส่สปริวโหลด แต่กำลังเล็งสปริงอื่นมาไส่ เพราะกลับตจว.ทียางมุดเข้าไปในซุ้มเลย