สวัสดีครับ ผมหายหน้าไปสองปี วันนี้มีเรื่องอยากจะถาม

เริ่มโดย wsะwsๅำe, 06พ.ย.2015, 02:02:43

« หน้าที่แล้ว - ต่อไป »

wsะwsๅำe

คงต้องขอกล่าวสวัสดี พี่ๆ น้องๆ ก่อนนะครับ หาน้าไปนานนมพอควร ไม่รู้คนในคลับยังอยู่คบกันบ้างไหม พอดีวันนี้ผมมีเรื่องอยากจะถาม...
ขอเกิ่นนิด เมื่อปีที่แล้ว ผมพาน้องไพลิน (มิราจ) คู่ใจ ไปดูหมอกที่ภูทับเบิกมา ทำลายสถิติ มาหลายถนนมากครับ  ทางที่ว่าชัน บนเกาะช้าง ก็ไปมาแล้ว เขาตะเกียบก็ขึ้น หรือบรรทุก คนได้ เก้าคน ก็ทำมาแล้ว....
แต่คราวนี้มีเรื่องหนักใจพอควร คือปีนี้จริงๆ กะจะไปภูทับเบิกอีกรอบ ครับ แต่ ก็หันหัวไปที่ "พะเนินทุ่ง"  (พี่สาวแนะนำว่าสวย) ผมหาข้อมูลมา เขาว่า พะเนินทางทางสุดหฤโหดมาก และผมก็ไปดูรีวิว ทางก็โหดจริงครับ ต้องใช้ทักษะในการขึ้นพอควร ไอ้ทักษะ ผมพอมี แต่ เจ้าไพลินตัวน้อยผมอะจะไหวไหม... ใจผมอะสู้เสมอ แต่กลัวน้องไฟลินจะถอดใจกลางทาง แล้วมันจะลำบาก...
เลยอยากจะถามว่า พี่ๆ น้องๆ ท่านได เคยเอาเจ้าตัวน้อยขึ้น พะเนินทุ่งมาบ้างแล้ว แต่ที่ผมเห็นผ่านในรูปรีวิว เห็น ฟอร์ดห้าประตู กับ มาสด้าอีโค้ จอดแอบ ในรูปที่เขารีวิวไปพะเนินทุ่ง เลยใจชื่น ว่าไอ้ตัวเล็กค่ายอื่น ยังขึ้นได้ ไอ้ตัวเล็กของพกวเราน่าจะขึ้นได้ ... พี่ๆ น้องๆ ได้พาไอ้ตัวเล็กไปมาบ้างยังครับ.... แต่ถ้ายังไม่มี งีั้นผมขอวัดใจ และขอกำลังใจด้วยนะครับ  emo48

num_som

ไม่ทราบไปมาหรือยัง ครับ
 emo60  emo60

ภ้ายังไม่ไป  จะลงรายละเอียดให้ครับ   แต่ขอบอกว่า มิจาจเราไปได้แค่ครึงทางครับ  อีกครึ่งทางต้องรถกระบะเท่านั้นครับ emo20

LOVE OR WAR

ยี่ห้ออื่นไปได้ ขนาดฟอร์ดยังไปได้ มิราจเราก็ต้องไปได้คับ...เดา
สักวา อย่าเป็นทาส ตลาดหุ้น   เงินของคุณ ที่ลงทุน คุณเจ้าของ
คุณต้องเป็น เจ้านายใหญ่ ไม่เป็นรอง    จงตรึกตรอง มองดูใหม่ ให้ดีดี
ก่อนเข้ามา คิดว่าหุ้น ลงทุนง่าย            แค่คอยขาย สบายๆ ง่ายอีหลี
ซื้อของถูก แล้วถือต่อ รอท่าที              กำไรมี แล้วค่อยขาย ได้แน่นอน

yello-pink

ถ้าไม่กลัวช่วงล่างพังก็ไปเลย.ทางชันขึ้นได้อยู่แล้ว แต่ถนนพังมันไปไม่รอดหรอก
เอาแค่ไปให้ถึงบ้านกร่างก่อนก็แล้วกัน แล้วค่อยไปตัดสินใจขึ้นพะเนินทุ่ง
หรือไม่ก็ต้องไปยกสูง ให้สูงขึ้นอีกประมาณคืบนึงก็พอฟัดพอเหวี่ยง เอาให้วิ่งผ่านลำธารให้ได้
เพราะมันต้องลงน้ำข้ามลำธาร 2 จุด
รถกระบะใช่ว่าขึ้นได้ทุกคัน ถ้าอ่อนประสบการณ์ในการขึ้นเขาก็ไปไม่เป็นเหมือนกัน
เคยอยู่ครั้งนึง ขึ้นไปครึ่งทาง รถติดคาทางลาดชัน ติดนานมากแถวยาวเหยียดก็สงสัยว่าติดอะไร
ลงรถไปดู ก็ปรากฎว่ารถกระบะvigo ขึ้นไม่ได้ ตกร่องน้ำ จนต้องหารถโฟร์วินมาช่วยลาก
อีกอย่างทางขึ้นพะเนินทุ่งขึ้นลงเป็นเวลาครับ ครั้งล่ะ 2 ชั่วโมง ขึ้น2ลง2 เช็คเวลาให้ดี