ใครยังเป็นแบบผมบ้างเกียร์กระปุก/MTกับปัญหาเรื่องเกียร์ถอยหลัง^^

เริ่มโดย PitirimMark II, 12พ.ย.2015, 17:37:18

« หน้าที่แล้ว - ต่อไป »

PitirimMark II

12พ.ย.2015, 17:37:18 Last Edit: 13พ.ย.2015, 04:30:09 by PitirimMark II
ใครยังเป็นแบบผมบ้างเกียร์กระปุก/MTกับปัญหาเรื่องเกียร์ถอยหลัง^^
ช่วงแรกๆพอรับได้บ้างแต่หลังๆมันเปนตลอดเวลาจน
พานไปว่า เค้่่าผลิตมานี้มันผ่าน QC ไม่Mirage เบื่อ
ช่วงล่างก็สุดแย่แล้ว ปวดหัว แฟนผมก็จะเปลี่ยนแล้ว/
 emo20  emo20  emo20  emo20  emo23

chok_chai

เกียร์ถอยหลังเปนอะไรอ่ะ cvt หรือ mt ครับ

แล้วช่วงล่างเปนอะไรอ่ะ ผมว่าเท่าที่นั่งๆมา มิราจช่วงล่างปันหาน้อยที่สุดแล้วนะถ้าเทียบกับตัวอื่นในระยะทางที่พอกัน

น้องผม สวิฟเสียงดังโครมครามทั้งคัน
น้องอีกคนขับมีนา ก้อบ่นประมานเดียวกัน

ระยะทางพอกัน 5-6หมื่นโล

NoOm♪

เข้าเกียร์ R แล้วดังครืดๆ หรือเปล่าครับ ถ้าใช่ เวลาจะถอยหลัง เข้าเกียร์หนึ่งก่อนครับ แล้วค่อยเข้าเกียร์ R ถ้าตอบผิดประเด็นขออภัยครับ

ถามเพิ่มเติมสำหรับคนใช้ MT ครับ เวลาจะเข้าเกียร์ 3 มีใครสับเกียร์ติดๆ บ้างไหมครับ (บางจังหวะ) เหมือนมันไม่ตรงล็อคเกียร์
MIRAGE GLX 5MT A66

ช่วงล่างGETแระพี่โชค แต่ไม่น่าเชื่อเจ้าสวิฟพี่ผมอยากได้อิอิ/ เปนMTพี่^^

เกียร์ถอยหลังเปนอะไรอ่ะ cvt หรือ mt ครับ

แล้วช่วงล่างเปนอะไรอ่ะ ผมว่าเท่าที่นั่งๆมา มิราจช่วงล่างปันหาน้อยที่สุดแล้วนะถ้าเทียบกับตัวอื่นในระยะทางที่พอกัน

น้องผม สวิฟเสียงดังโครมครามทั้งคัน
น้องอีกคนขับมีนา ก้อบ่นประมานเดียวกัน

พี่หนุ่มคับ/ ใช่คับเวลาเข้าเกียร์ถอยหลัง / ก็ผมเข้า/สับเกียร์ 1 ก่อนทุกครั้งจริงๆตามที่ทุกท่านบอกมา
จะสับเกียร์ 1+2+3+4+5 ก็เหมือนเดิม
ก็ทำมาตั้งแต่ออกรถจนปัจจุบัน /มันไม่เข้าล๊อคคับพี่หนุ่ม^^

เข้าเกียร์ R แล้วดังครืดๆ หรือเปล่าครับ ถ้าใช่ เวลาจะถอยหลัง เข้าเกียร์หนึ่งก่อนครับ แล้วค่อยเข้าเกียร์ R ถ้าตอบผิดประเด็นขออภัยครับ

ถามเพิ่มเติมสำหรับคนใช้ MT ครับ เวลาจะเข้าเกียร์ 3 มีใครสับเกียร์ติดๆ บ้างไหมครับ (บางจังหวะ) เหมือนมันไม่ตรงล็อคเกียร์

chok_chai

ช่วงล่างGETแระพี่โชค แต่ไม่น่าเชื่อเจ้าสวิฟพี่ผมอยากได้อิอิ/ เปนMTพี่^^

บอกได้เลย ออกมามีแต่ช้ำใจ วัสดุดูดี แต่ช่วงล่างไม่เท่าไหร่ ความเหนส่วนตัว คิดถูกมากที่ออกมิราจไม่ได้ออกสวิฟเพราะคงทนขับเสียงดังโครมครามแบบนั้นไม่ไหว

ส่วนเรื่องเข้าเกียร์ถอยติดๆขัดๆ ผมไม่มีปันหาอะไรเลย นานๆเปนที แต่ถ้าเปนหนักๆ ลองเข้าไปให้ที่ศูนย์มิตซูดูครับ หน้ารามกับแถวประตูน้ำพระอินทร์อ่ะ

LOVE OR WAR

ผมว่าเป็นทุกยี้ห้อทุกรุ่นนะคับ เข้าเกียร์ MT  เฉพาะเกียร์ R (ถอย) ยาก     จากประสบการณ์ใช้หลายๆคัน

เพราะเฟืองเดินหน้ากับถอยมันคนละเเบบ   บางรุ่นต้องย้ำคลัช บางรุ่นต้องยัดเกียร์ 1 ก่อน 

สำหรับมิราจก็เป็นอาการแบบนี้ ผมก็เข้าเกียร์ 1 ตลอด  เวลาจะใส่เกียร์ถอยต้องตั้งสติ อิอิ
สักวา อย่าเป็นทาส ตลาดหุ้น   เงินของคุณ ที่ลงทุน คุณเจ้าของ
คุณต้องเป็น เจ้านายใหญ่ ไม่เป็นรอง    จงตรึกตรอง มองดูใหม่ ให้ดีดี
ก่อนเข้ามา คิดว่าหุ้น ลงทุนง่าย            แค่คอยขาย สบายๆ ง่ายอีหลี
ซื้อของถูก แล้วถือต่อ รอท่าที              กำไรมี แล้วค่อยขาย ได้แน่นอน

ขอบพระคุณพี่โชคพี่โก้ที่มาแนะนำคับ
ผมจะพยายามให้มากขึ้นปรับกับมันไปและจะแวะให้ศุนย์ดูคับพี่โชค^^

pupykit

เกียร์ถอยผมไม่มีปัญหาครับ เข้าง่าย นิ่ม แต่เข้าเกียร์ 1 + 2 จะแข็งๆ เข้ายากในบางครั้ง

mon47

มันก็เป็นปกติของ MT นะ รถคันไหนๆ ก็เป็นขึ้นอยู่กับกับเจ้าของรู้ใจมันไหม ของมันต้อเรียนรู้

TiNg_ToNg

ไม่ต่างกันครับผม เป็นเหมือนกัน เกียร์ M/T emo15
MiragE น่ารักคึกคักเวลาลงแล่น...ฟิ้วววว !!!