ตอนนี้มิราจมีโช้คตรงรุ่นรึยังครับ

เริ่มโดย prokamon, 10ก.ย.2016, 15:41:27

« หน้าที่แล้ว - ต่อไป »

prokamon

ใช้มิราจรุ่นแรก ครบ 4 ปีแล้วครับ ใช้แม็กแอททราจ 15" กับยาง 185/55/15 อยู่ครับ

มีปัญหาคือ ตอนนี้นั่งหลัง 3 คน เวลาโดดเนินมันเด้งๆ ไม่เหมือนเมื่อก่อน คิดว่าช่วงล่างคงไม่ค่อยดีแล้ว

วางแผนจะเปลี่ยนสปริงกับโช้ค สปริงได้ของสวิฟอีโคมาละครับ แต่โช้คยังไมมีครับ

เห็นในคลับเอาของวีออสมาดัดแปลง ต้องกลึงรูน็อต แต่ก็นานมาแล้ว

เลยอยากรู้ว่า ณ ปัจจุบันนี้ มียี่ห้อไหนทำโช้คมิราจตรงรุ่นมาขายบ้างรึยังครับ และจะหาได้ที่ไหน

ขอบคุณครับ

ปล. ต้องการความสูงรถเท่าเดิมครับ
Mind the gap!!!

Oni

ถ้าต้องการความสูงเท่าเดิม แล้วไม่กระด้างผมใส่โช๊คแอททราจปี 2013 ทั้งสี่ต้นเลยครับ ข้างหลังใส่สปริงสวิฟอีโค่ สเปคยาง 185/55/15 ล้อกว้าง 7 นิ้ว

iponkp

มี KYB New SR กระบอกฟ้ามาแล้วนะครับ แต่ราคาเอาเรื่่องเลยเหมือนกัน 4 ต้น ก็ 17000-19000

chank

tokio 4162A199 U K3 ราคาต้นละ 800 บาท รวมค่าแรงเปลี่ยน 2 ต้น ก้อ 2 พัน ใส่แผ่นรองหัวโช้คด้วย ก้อรวมประมาณ 2,500 บาท

khunpan007

เปลี่ยนมาแล้วครับ พอดีสอบถามที่ Cockpit ก็เลยสั่งพร้อมเปลี่ยนเลย 
1โช๊คหน้า Tokico รหัส: B1109   (สั่งCockpitพร้อมเปลี่ยน)
2โช๊คหลัง Tokoco รหัส: E20041 (สั่งCockpitพร้อมเปลี่ยน)
3.สปลิงหลัง ใช้ของ สวิฟ eco car  (สั่งที่ศูนย์ Zusuki แล้วให้ Cockpitเปลี่ยนให้ ในวันที่เปลี่ยนโช๊ค)
4.ยาง 185/55/15 (เปลี่ยนยางมาก่อนเปลี่ยนโช๊ค 6 เดือน)

ที่เปลี่ยนเพราะ รู้สึกว่าเริ่มโคลงเคลงมากขึ้น และลูกสาวเริ่มเมารถ
พอเปลี่ยนทั้ง หน้า-หลัง และ สปลิงหลังแล้วดีขึ้นมากครับ

hotdogkubz

เปลี่ยนมาแล้วครับ พอดีสอบถามที่ Cockpit ก็เลยสั่งพร้อมเปลี่ยนเลย 
1โช๊คหน้า Tokico รหัส: B1109   (สั่งCockpitพร้อมเปลี่ยน)
2โช๊คหลัง Tokoco รหัส: E20041 (สั่งCockpitพร้อมเปลี่ยน)
3.สปลิงหลัง ใช้ของ สวิฟ eco car  (สั่งที่ศูนย์ Zusuki แล้วให้ Cockpitเปลี่ยนให้ ในวันที่เปลี่ยนโช๊ค)
4.ยาง 185/55/15 (เปลี่ยนยางมาก่อนเปลี่ยนโช๊ค 6 เดือน)

ที่เปลี่ยนเพราะ รู้สึกว่าเริ่มโคลงเคลงมากขึ้น และลูกสาวเริ่มเมารถ
พอเปลี่ยนทั้ง หน้า-หลัง และ สปลิงหลังแล้วดีขึ้นมากครับ
ล้อขนาดเท่าไหร่หรอครับ ใส่แล้วมีอาการติดซุ้มไหม ฟิลลิ่งเป็นยังไงบ้างครับ

khunpan007

ล้อขนาดเท่าไหร่หรอครับ ใส่แล้วมีอาการติดซุ้มไหม ฟิลลิ่งเป็นยังไงบ้างครับ
ล้อ Attrage ครับ