ไฟกุญแจสีส้มโชว์ ค้างตลอด

เริ่มโดย chonlatorn, 07เม.ย.2017, 18:35:17

« หน้าที่แล้ว - ต่อไป »

chonlatorn

เนื่่องจากเกิดปัญหาไฟกุญแจสีส้มที่เลือนไมล์โชว์ค้างตลอดเมื่อติดเครื่องตามรูป รถ Mitsubishi Mirage GLS Ltd. CVT Bloom Edition  2013 คับ

การแก้ไขในคู่มือ
1.แบตที่กุญแจ KOS อ่อนหรือใกล้หมด  <-------เปลี่ยนถ่านในกุญแจ
2.แบตรถยนต์อ่อน <------เปลี่ยนแบตรถยนต์

ผมได้ทำการเปลี่ยนตามที่ช่างแนะนำทั้งหมด คือ ไม่รู้ก็เชื่อหมดเลยนินา หมดไป 3,000 ได้ แบตแห้งด้วย

สุดท้ายก็ยังโชว์อยู่ดี เอา MUT มาตรวจก็ไม่ขึ้น Code เอาไงทีนี้ เปลี่ยนศูนย์สิคับ.....

ไปเลย ไปมิตซูแสงชัยที่เชียงใหม่ แยกกลางเวียง ไปถึงช่างกดปุ่ม Start ไม่ตอบสนองคับ แต่เหยีบเบรคสตาร์ทได้

อ้าวเปิด ACC ไม่ได้ ยังไง ลองเปลี่ยนปุ่ม Start ดู กด mode ACC ได้ Start ได้ไฟเตือนสีส้มหาย เออ ช่างสรุปเลย ไอเจ้าปุ่มกดเสีย

แต่มันไม่จบ ราคาค่าตัวมันสูงมากรถผมหมดประกันแล้ว ชิบหายสิ หลอกผมเปลี่ยนมาตั้งหลายอย่างเงินหมดแล้ว เอาไว้ก่อน

ผมเลยอยากถามในกลุ่มนี้มีใครมีขายไอปุ่มนี้ให้ผมบ้างคับ มือสองก็ได้ แหะ ๆ  emo33   emo3

ถ้ามีติดต่อผมได้เลยนะคับ 08-8252-2575 หรือ PM มาในนี้ก็ได้คับ

yello-pink

โชคดีที่ผมไม่ใช้กุญแจ kos เป็นรีโมทธรรมดาๆ แต่ก็อยากทราบว่า ไอ้ที่ว่าแพงมันราคาเท่าไหร่ครับ

num_som

นั้น สิครับ ราคาเท่าไร