อยากยกสูงขอวิธีครับ

เริ่มโดย Gritsanapong, 09เม.ย.2017, 05:42:08

« หน้าที่แล้ว - ต่อไป »

Gritsanapong

ตอนนี้ใช้ล้อ 15 offset 0 ยาง 195 50 15 ยางหลังครูดกับซุ้มจนยางเป็นร่องเลยครับ

เบื่อต้นใช้ยูริเทนหนุนหลังไป 2 นิ้ว ไม่หายเวลาลงหลุมหรือโดดขอบสะพานครับ

ด้วยเหตุนี้ + กับอยากแต่งแนวยกสูง crossover หรือ แลนลี่

ถ้าเปลี่ยนโช็คกับสปริงที่ยาวขึ้น จะได้ไหมครับ หรือว่ายังไง ขอคำแนะนำครับ

emo18  emo18  emo18  emo18

pongvj

ยกสูง น่าจะบานปลายนะผมว่า แล้วมันคงขับยากน่าดู ไม่ให้ขูดซุ้มต้องดูว่าใส่ล้อกว้างเท่าไรเป็นสำคัญ ถ้ากว้าง7นิ้วต้องออฟประมาณ38ถ้า 35นี้โดนนิดๆ สเปกยาง195

ถ้ากว้าง7.5,8,9นิ้วขึ้นไป ต้องไปบิวโช๊คหลัง คือจำกัดระยะยุบกับความหนึด ผมใส่บูทยางแกนโช๊คและอัดน้ำมัน เป็นวิธีที่ประหยัดสุดแล้วไม่ต้องซื้อล้อใหม่

Gritsanapong

ยกสูง น่าจะบานปลายนะผมว่า แล้วมันคงขับยากน่าดู ไม่ให้ขูดซุ้มต้องดูว่าใส่ล้อกว้างเท่าไรเป็นสำคัญ ถ้ากว้าง7นิ้วต้องออฟประมาณ38ถ้า 35นี้โดนนิดๆ สเปกยาง195

ถ้ากว้าง7.5,8,9นิ้วขึ้นไป ต้องไปบิวโช๊คหลัง คือจำกัดระยะยุบกับความหนึด ผมใส่บูทยางแกนโช๊คและอัดน้ำมัน เป็นวิธีที่ประหยัดสุดแล้วไม่ต้องซื้อล้อใหม่

หลัง 8 ครับ ... ออฟ 0 ยาง 195 50 R15 ไปร้านก็แนะนำให้อัดน้ำมันโช๊คเอา มันต้องอัดทั้งหน้าทั้งหลังไหมครับ ร้านบอกอัดแต่หลังก็ได้ กลัวหน้าเด้ง หลังแข็งแล้วจะเสียสมดุล ?

pongvj

หลัง 8 ครับ ... ออฟ 0 ยาง 195 50 R15 ไปร้านก็แนะนำให้อัดน้ำมันโช๊คเอา มันต้องอัดทั้งหน้าทั้งหลังไหมครับ ร้านบอกอัดแต่หลังก็ได้ กลัวหน้าเด้ง หลังแข็งแล้วจะเสียสมดุล ?
ถ้าอัดน้ำมันอย่างเดียวมันยังยุบถึงซุ้มได้ในบางครั้ง หรือเมื่อโช๊คเราเริ่มคลายตัว ผมเลยบอกความต้องการไปที่ร้านโช๊คเลยใส่บูทยางแกนโช๊คให้ และเปลี่ยนสปริงให้แข็งขึ้นด้วย แต่แข็งและเด้งๆ แรกๆพักหลังมารู้สึกว่านิ่มขึ้นครับ เป็นแนวทางเผื่อจะช่วยได้ครับ