ใครเคยมีปัญหา ไฟรั่งลงกราวด์ บางครับ จอดไว้ไม่กี่ชัวโมง ไฟแบตหมด

เริ่มโดย japathai, 22ส.ค.2017, 22:55:06

« หน้าที่แล้ว - ต่อไป »

japathai

แบตซื้อมาใช้ 14 เดือนได้ไม่รู้ว่ามีปัญหาแบตเสื่อม เหรอไดร์ชาร์ต มีปัญหา แต่ลองเอาหลอดไฟแต่ที่ตัวถังกับข้ัวแบต มีไฟรั่ว  ต้องแก้ไขอย่างไง  emo3  emo3

yello-pink

รถเดิมๆ ไม่น่าไฟรั่วนะครับ มีไปใส่อะไรเพิ่มรึป่าว เช่นใส่แอมป์วิทยุ อะไรพพวกนี้ก็ต้องไปเช็คแอมป์ ซึ่งเจอบ่อย

tonoil

ผมว่าแบตที่มากับรถลูกมันเล็ก  ถ้าจำไม่ผิดผมอยู่ได้ไม่เกิน 18 เดือนนะ (ผมเพิ่มไฟส่องในรถ กะ เปลี่ยนไฟหน้า)
หรือ เพื่อความสบายใจ เข้าศูนย์เลยก็ได้ครับ รถยังมีประกัน

yello-pink

แบตติดรถมา 35 ah ผมใช้ 3 ปี 6 เดือนเชียวนะครับ ไม่ธรรมดาเลย ปัจจุบันเปลี่ยนใหม่ใช้ 45 ah

tonoil

แบตรถผมน่าจะเก่ามาจากศูนย์ 55555
ปัจจุบันผมก็ใช้ 45 นะครับ โอเคเลย