แชร์ประสบการณ์ มิราจ ครบ 5 ปี พัดลมหม้อน้ำ ลูกปืนหน้า ไปแล้วครับ

เริ่มโดย meteoriod, 27ต.ค.2017, 21:37:26

« หน้าที่แล้ว - ต่อไป »

meteoriod

กระทู้นี้ ไม่ได้บ่นหรือว่าอะไรนะครับ

มาแชร์ประสบการณ์เฉยๆ ครับ

มิราจผม รุ่น m/t ใช้มา 5 ปี เกินมานิดๆ (150k km)

เกิดอาการ แอร์ไม่เย็น ไล่อาการไป เจอพัดลมหม้อน้ำไม่ทำงาน (ดีที่เครื่องไส่ overheat ไปก่อน)

เปลี่ยนใหม่ รวมค่าแรงไป 3,200 บาท

ต่อมาลูกปืนหน้าแตก วิ่งแล้วเสียงดัง โดนไปอีก พันต้นๆ

เพื่อนๆ คนไหนใช้มาประมาณนี้ แล้วมีอาการอะไรบ้างมั้ยครับ มาแชร์กันเถอะ ^^

jakkits

ของผม 5 ปีเหมือนกัน GLX AT วิ่งไป 72000 KM เพิ่งเปลี่ยนแบตไป1ลูก ที่เหลือยังปกติดี

yello-pink

103700 แล้วครับ 5 ปีครึ่ง เปลี่ยนปั้มติ๊กไปตอน 80000 กว่า นอกนั้นก็ผ้าเบรค แล้วก็พึ่งถ่ายน้ำมันเกียร์ไป emo48

tonoil

5 ปีกว่าๆแล้วครับ  หลักๆก็เพิ่งเปลี่่ยนลูกปืนหน้าไปอย่างเดียว

yello-pink

5 ปีกว่าๆแล้วครับ  หลักๆก็เพิ่งเปลี่่ยนลูกปืนหน้าไปอย่างเดียว
ค่าใช้จ่ายแพงมั้ยครับ เปลี่ยนอู่นอกหรือเข้าศูนย์

tonoil

เปลี่ยนอู่นอกครับผม สองล้อหน้า ถ้าจำไม่ผิดประมาณ 2500
ถามที่ศูนย์แพงเกิน  T - T

Balloonx

ผมตอนนี้ จะ 5 ปีแล้ว   1.1 แสนโล

กันยาปีที่แล้ว พัดลมพัง ตีพั่บๆๆ ดีที่ไม่ตีโดนฟินหม้อน้ำ เปลี่ยนมอเตอร์พัดลมที่อู่แถวบ้านโดนไป 1200 เป็นของมือสองแปลงใส่ ตอนนี้ยังดีอยู่
กลางปีนี้ ลูกปืนคู่หน้าแตก สั่งในเน็ตมาคู่ละ 1100 ค่าใส่ 300

ส่วนของสิ้นเปลืองก็ แบต ยาง ทั่วไป

ตอนนี้กระจกหน้าร้าวยังไม่มีตังค์เปลี่ยน ฮ่าๆ

yello-pink

ผมตอนนี้ จะ 5 ปีแล้ว   1.1 แสนโล

กันยาปีที่แล้ว พัดลมพัง ตีพั่บๆๆ ดีที่ไม่ตีโดนฟินหม้อน้ำ เปลี่ยนมอเตอร์พัดลมที่อู่แถวบ้านโดนไป 1200 เป็นของมือสองแปลงใส่ ตอนนี้ยังดีอยู่
กลางปีนี้ ลูกปืนคู่หน้าแตก สั่งในเน็ตมาคู่ละ 1100 ค่าใส่ 300

ส่วนของสิ้นเปลืองก็ แบต ยาง ทั่วไป

ตอนนี้กระจกหน้าร้าวยังไม่มีตังค์เปลี่ยน ฮ่าๆ
ถ้าแผลไม่ยาวซ่อมเอาก็ได้  ไม่ต้องเปลี่ยน. ยกเว้นมีประกันก็เครมได้

sarichai

GLX1.2 5 ปี 120,000 โล

-เปลี่ยนผ้าเบลค
-แบตเปลี่ยนไปตอนปี 3
-ยางเปลี่ยนรอบที่ 3

อย่างอื่นยังปกติดีครับ ^^

programmer3

เปลี่ยนตามระยะครับ
ทะเบียนทูยู Website :  http://tabien2you.com/
ทะเบียนทูยู Facebook : https://www.facebook.com/tabien2you/

Tong_Kung

รถผม GLX MT ตอนนี้ห้าปีกว่า ใช้งานมา 185,000โลครับ
ที่เปลี่ยนตามระยะล่าสุดก็ น้ำมันเครื่อง กรองแอร์ กรองอากาศ และน้ำมันเกียร์
แต่ยังไม่ได้เช็คเกียร์เลย ไม่รู้มันจะทนอีกนานแค่ไหน emo69
GLX MT ขาวมุก