ว่างๆมาทำสวิทช์ลับตัดstartกันโขมยกันดีกว่า

เริ่มโดย pon, 09มิ.ย.2012, 01:37:10

« หน้าที่แล้ว - ต่อไป »

pon

กันโขมยหลายๆแบบราคามันแพงมาทำสวิทช์ลับตัดstartกันดีกว่า งบไม่เกิน 200 บาท
อุปกรณ์มีดังนี้ 1.เหล็กรูเอาไว้ยึดสวิทช์กับจุดที่จะติดตั้ง 2.สายไฟ ความยาวเราประมาณเอาว่าเราจะเอาสวิทช์ไปติดซ่อนไว้ที่ไหน 3.สวิทช์เครื่องบิน แนะน้ำให้ใช้สวิทช์แบบนี้เพราะทนดี
4.เทปพันสายไฟ 5.ตัวเสียบขั้วสายไฟ(ผมเรียกถูกป่าวเนี่ย) 5.ปลอกขั้วสายไฟ

อุปกรณ์พร้อมแล้วเราก็มานั่งไล่สายกันว่าจะใช้สายเส้นไหนผมนั่งไล่กับน้งแถวบ้านตั้งแต่ 9.00ถึง14.00ถึงจะเจอสายที่เหมาะสมที่สุด

IHEERMAN

DIY นี้ที่รอคอย + ให้ทันที อิอิ emo13
MIRAGE ROAD SHOW ...

pon

09มิ.ย.2012, 01:50:05 Last Edit: 09มิ.ย.2012, 02:50:02 by pon

เมื่อได้สายที่เหมาะสมแล้วก็ตัดเลยแล้วก็เอาสายที่เราซื้อมาต่อเข้ากับสายที่ตับปลายอีกด้านของสายก็ต่อเข้ากับสวิทช์แล้วก็หาจุดติดตั้งสวิทช์เอาให้หายากที่สุดแต่ต้องสะดวกเรด้วยเวลาเปิดปิด การใช้งานก็ง่ายๆพอเราจอดรถเราก็ปิดสวิทช์ ที่นี้ใครก็startรถเราไม่ติดพอเราจะใช้รถเราก็เปิดสวิทช์รถเราก็startติดใครอยากรู้ว่าสายเส้นไหน ทิ้งเมลล์ไว้ครับแล้วผมจะเมล์ข้อมูลไปให้ ถ้าเอามาลงในกระทู้ผมกลัวว่ามันจะไม่เป็นสวิทช์ลับ รับรองไม่มีปัญหากับเครื่องยนต์และระบบต่างไฟเครื่องไม่โชว์  emo24

อ้อเวลาเก็บสายพันสายให้เก็บให้เนียนๆหน่อยนะครับ  emo18 ไม่หวงวิชาครับไม่ต้องการเงิน
แค่คำขอบคุณก็ดีใจแล้ว หรือถ้าใครผ่านมาราชบุรี จะมานังคุยกันจิบเบียร์เย็นก็พอครับ อิๆๆ emo17 (เวลาตัดต่อสายอย่าลืมถอดแบตออกด้วยครับเสร็จแล้วค่อยใส่คืน)

pon

DIY นี้ที่รอคอย + ให้ทันที อิอิ emo13

ทอนคืนให้ 1 ครับ

S@B

emo24 สุดยอดครับท่าน ต้อง+

พลอยฟ้า

Like +1

ขอสายไฟทาง Pm ด้วยค่ะ
..พลอยฟ้า

pon

Like +1

ขอสายไฟทาง Pm ด้วยค่ะ

ขอโษทีครับ ขอเมลล์ครับ PM มันแนบไฟล์ไม่ได้ครับ  emo33

SeaSky_The gang

ขอด้วยครับ

เมล adirek.n@gmail.com
อาการเสีย
1.เบรคติด น๊อตสลักคาลิปเปอร์งอของ 0 ราคา 680 บาท ค่าเปลี่ยน อู่นอก 400 บาท ยางหุ้มลูกสูบขาดเปลี่ยนศูนย์ ค่าของ+ค่าแรงประมาณ 2xxx บาท
2.บาลาสซีน่อนขาดเปลี่ยนของ canbus 3000 บาท
3.ลูกปืนล้อหน้าABS แตก ข้างล่ะ 17xx บาท ค่าแรงอู่นอก ข้างล่ะ 400 บาท

S@B

เมลล์ the-sab@hotmail.com

Noo Hana

อยากทำบ้าง...แต่คงไม่กล้าทำเองอ่ะ  emo4

pon

ขอด้วยครับ

ส่งให้แล้วครับ

P337000

emo24 emo24 แจ่มจริง  ขอด้วยครับ  Prakasit.aun@gmail.com   emo3
นิลมังกร - เทาดำ GLS Ltd. - โคราชคร๊าบ - รับรถแล้ว 6 ก.ค. - แก้ปัญหาเกย์วัดระดับน้ำมันแล้ว 9 สิงหา

http://www.miragethailandclub.com/index.php/topic,3266.0.html

pon

เมลล์ the-sab@hotmail.com
ส่งให้แล้วนะครับ

SeaSky_The gang

ขอด้วยครับ

ส่งให้แล้วครับ

ขอบคุณครับแต่เปิดดูไม่ได้ ใช้เวอร์ชั่นไรส่งมาครับ ไม่งั้นรบกวนทำเป็นpdf หรือ เซฟเป็นเวอร์ชั่นต่ำๆหน่อยครับ
อาการเสีย
1.เบรคติด น๊อตสลักคาลิปเปอร์งอของ 0 ราคา 680 บาท ค่าเปลี่ยน อู่นอก 400 บาท ยางหุ้มลูกสูบขาดเปลี่ยนศูนย์ ค่าของ+ค่าแรงประมาณ 2xxx บาท
2.บาลาสซีน่อนขาดเปลี่ยนของ canbus 3000 บาท
3.ลูกปืนล้อหน้าABS แตก ข้างล่ะ 17xx บาท ค่าแรงอู่นอก ข้างล่ะ 400 บาท