รายละเอียดกรมธรรม์ประกันภัย ชั้น 1 โตเกียวมารีนศรีเมืองของ Mirage

เริ่มโดย ioR_Xp, 10มิ.ย.2012, 06:13:49

« หน้าที่แล้ว - ต่อไป »

ioR_Xp

วันนี้ได้รับเอกสารกรมธรรม์ประกันภัยรถยนต์ประเภทที่ 1 หรือประกันชั้น 1
ของเจ้าบลูบอย ที่ได้ทางมิตซูแถมให้ Mirage ทุกคัน จะเป็นของโตเกียวมารีนศรีเมือง

มาดูรายละเอียดที่สำคัญของประกันชั้น 1 ที่ได้มากัน

ส่วนนี้เป็นการรับผิดชอบต่อบุคคลภายนอกหรือการคุ้มครองบุคคลที่ 3

ส่วนนี้เป็นส่วนที่สงสัยกันเยอะว่าได้ทุนประกันเท่าไหร่ถ้ารถเสียหายจากการชนหนักๆ
หรือกรณีรถหายหรือไฟไหม้ (ยกเว้นการไหม้จากการติดแก๊ส) ทุนจะอยู่ที่ 410000 บาท

ส่วนนี้เป็นการคุ้มครองบุคคลที่อยู่ภายในรถ คนขับ 1 ผู้โดยสาร 6 ในกรณีต่างๆ

สุดท้ายเป็นราคาของกรมธรรม์นี้ จากโตเกียวมารีนศรีเมือง ดูแล้วราคาถูกกว่ารถ 1.5
เยอะพอสมควร

Review BlueBoy bit.ly/VLVtf7
BlueBoy with Zercon Z1 bit.ly/R2baCb

watcharinau

ขอบคุณที่แบ่งปันครับ

ปล.ศูนย์เดียวกัน สีเดียวกัน แต่คนละรุ่น อิอิ

speed

emo34
เพิ่มเติม
ทุนประกัน GLS Ltd.  อยู่ที่ 440,000 
เบี้ยประกัน 15,269.97 บาท

P337000

emo34
เพิ่มเติม
ทุนประกัน GLS Ltd.  อยู่ที่ 440,000 
อ่ะ ทำ ไม เบี้ย ถูก กว่า กัน ซะ งั้น  แต่ทุนประกันเยอะกว่า ...งง??  emo35
นิลมังกร - เทาดำ GLS Ltd. - โคราชคร๊าบ - รับรถแล้ว 6 ก.ค. - แก้ปัญหาเกย์วัดระดับน้ำมันแล้ว 9 สิงหา

http://www.miragethailandclub.com/index.php/topic,3266.0.html

ioR_Xp

emo34
เพิ่มเติม
อ่ะ ทำ ไม เบี้ย ถูก กว่า กัน ซะ งั้น  แต่ทุนประกันเยอะกว่า ...งง??  emo35

ของผม GLS ทุนประกัน 410000 เบี้ยประกัน 14555.21 บาทคับ
ตัว GLS Ltd. ของท่าน speed ทุนและเบี้ยแพงกว่าเพราะรถราคาแพงกว่าอ่ะคับ

BlueBoy with Zercon Z1 bit.ly/R2baCb

P337000

อ่ะ.. กรรม..  แล้ว 15,922  นั่นยอดอะไรรวมกะอะไรหว่า?? ผมงง??
นิลมังกร - เทาดำ GLS Ltd. - โคราชคร๊าบ - รับรถแล้ว 6 ก.ค. - แก้ปัญหาเกย์วัดระดับน้ำมันแล้ว 9 สิงหา

http://www.miragethailandclub.com/index.php/topic,3266.0.html

cyberaom

เค้ารับประกันน้ำท่วมด้วยป่าวอะ กลัวๆ

padtom21

ถึงมีก็ไม่กล้าใช้ กลัวๆ

speed

อ่ะ.. กรรม..  แล้ว 15,922  นั่นยอดอะไรรวมกะอะไรหว่า?? ผมงง??

อันนั้นยังไม่หักส่วนลดประวัติดีอีกสองพันกว่าบาท

chomkiw

อันนี้ได้วันรับ เลยรึเปล่าครับ ได้แต่ พรบ วันรับรถ
เซลบอกว่าต้องรอ เอกสารกรมธรรม์ อีก 2 เดือน

บอกด้วยครับสงสัยมาก ขอบคุนครับ

ioR_Xp

อันนี้ได้วันรับ เลยรึเปล่าครับ ได้แต่ พรบ วันรับรถ
เซลบอกว่าต้องรอ เอกสารกรมธรรม์ อีก 2 เดือน

บอกด้วยครับสงสัยมาก ขอบคุนครับ

ของผมกรมธรรม์และ พรบ.จะส่งมาทีหลังคับ ตอนนี้ได้แต่กรมธรรม์ มาถึงหลังรับรถ
สองอาทิตย์กว่าๆ ส่วน พรบ.ผมก็ยังรออยู่คับ

Boy_Somphop

รอต่อไป คงได้ต่อจากคุณอ้อสักพักใหญ่ๆ แหะๆๆ   emo39

pmanat

เค้ารับประกันน้ำท่วมด้วยป่าวอะ กลัวๆ

ประกันชั้น 1  มันรวมถึง ประกันรถหายไหมครับ  จะได้ไม่ต้องติด ชุดกันขโมยละ ..ชื้อประกันเอา จะได้ครอบคุม  emo15 emo15 emo15 emo15

ioR_Xp

ประกันชั้น 1  มันรวมถึง ประกันรถหายไหมครับ  จะได้ไม่ต้องติด ชุดกันขโมยละ ..ชื้อประกันเอา จะได้ครอบคุม  emo15 emo15 emo15 emo15

รวมคับ จากรูปที่เขียนบอกว่าได้ 410000 บาท