รายละเอียดกรมธรรม์ประกันภัย ชั้น 1 โตเกียวมารีนศรีเมืองของ Mirage

เริ่มโดย ioR_Xp, 10มิ.ย.2012, 06:13:49

« หน้าที่แล้ว - ต่อไป »

มิราจแดง เขมราฐ

เค้ารับประกันน้ำท่วมด้วยป่าวอะ กลัวๆ

ประกันชั้น 1  มันรวมถึง ประกันรถหายไหมครับ  จะได้ไม่ต้องติด ชุดกันขโมยละ ..ชื้อประกันเอา จะได้ครอบคุม  emo15 emo15 emo15 emo15

จริงๆ แล้วผมว่าอันไหนที่พอป้องกันได้ก็หามาป้องกันเถาะครับ ถ้าไปคิดว่าเบี้ยประกันกรณีรถหายแล้ว ประกันจ่ายคุณ 41000 บาท ก็จริง กว่าเขาจะจ่ายก็ต้องมีการสืบสวนอาจใช้เวลาถึง 6 เดือนกว่าเรื่องจะแล้วเสร็จ และอีกอย่างเบี้ยประกันปีที่ 2 สมมุติคุณต่อชั้น 1 อีกก็ตาม คุณจะได้ไม่เท่าปีที่ 1 นะครับ เพราะเขาจะคิดค่าเสื่อมราคารถยนต์คุณด้วย อาจจะได้ 350000 เท่านั้น

ยังไงผมว่าป้งกันไว้ดีกว่าครับ

Boy_Somphop

วันนี้เพิ่งได้มาเหมือนกันครับ คุณอ้อ ซองค่างวดรถก็มาด้วย 555 ไปรษณีย์เพิ่งมาส่ง  รอ พ.ร.บ. กันต่อไป  emo37

SeaSky_The gang

วันนี้เพิ่งได้มาเหมือนกันครับ คุณอ้อ ซองค่างวดรถก็มาด้วย 555 ไปรษณีย์เพิ่งมาส่ง  รอ พ.ร.บ. กันต่อไป  emo37

อ้าวมาแล้วหรอเร็วจังเลย
อาการเสีย
1.เบรคติด น๊อตสลักคาลิปเปอร์งอของ 0 ราคา 680 บาท ค่าเปลี่ยน อู่นอก 400 บาท ยางหุ้มลูกสูบขาดเปลี่ยนศูนย์ ค่าของ+ค่าแรงประมาณ 2xxx บาท
2.บาลาสซีน่อนขาดเปลี่ยนของ canbus 3000 บาท
3.ลูกปืนล้อหน้าABS แตก ข้างล่ะ 17xx บาท ค่าแรงอู่นอก ข้างล่ะ 400 บาท

Boy_Somphop

อ้าวมาแล้วหรอเร็วจังเลย

ครับ ผมก็ว่าเร็วเหมือนกัน รับรถมายังไม่ 15 วันเลยครับ เง้ออ   แต่พรบ ยังไม่มา emo40

superden

ขอบคุงข้อมูลครับ  รถหายก็ป้องกันใช่ปะ   emo35

Boy_Somphop

กรณีรถหาย ก็ได้เงินประกันตามที่ระบุไว้ ของผมมีล็อคเท็คด้วย ได้ประกันล็อคเท็คอีกแสนนึง แต่มันคงไม่ได้ง่ายขนาดนั้น ทางที่ดี อย่าหายดีกว่า แหะๆๆ   emo34

กรณีรถหาย ก็ได้เงินประกันตามที่ระบุไว้ ของผมมีล็อคเท็คด้วย ได้ประกันล็อคเท็คอีกแสนนึง แต่มันคงไม่ได้ง่ายขนาดนั้น ทางที่ดี อย่าหายดีกว่า แหะๆๆ   emo34

ล๊อคเทค นี้มันล๊อคทั้งเบรคและคันเร่งหรือเปล่าครับ หรือล๊อคแค่ เบรค
อาการเสีย
1.เบรคติด น๊อตสลักคาลิปเปอร์งอของ 0 ราคา 680 บาท ค่าเปลี่ยน อู่นอก 400 บาท ยางหุ้มลูกสูบขาดเปลี่ยนศูนย์ ค่าของ+ค่าแรงประมาณ 2xxx บาท
2.บาลาสซีน่อนขาดเปลี่ยนของ canbus 3000 บาท
3.ลูกปืนล้อหน้าABS แตก ข้างล่ะ 17xx บาท ค่าแรงอู่นอก ข้างล่ะ 400 บาท

b_mirage

เป็นแบบไม่ระบุผู้ขับขี่หรือเปล่าคะ

Champions

ถ้าเราเปลี่ยนแม๊กแล้วประกันจะรับประกันแม๊กด้วยแม๊กด้วยไหมครับ?? (ถ้ารับประกันจะต้องทำอย่างไรครับ โทรไปถามเซลล์ไม่รู้อะไรเลยครับ)

Boy_Somphop

ล๊อคเทค นี้มันล๊อคทั้งเบรคและคันเร่งหรือเปล่าครับ หรือล๊อคแค่ เบรค

เหยียบเบรคไม่ลง แต่เหยียบคันเร่งลง แต่สตาร์ทไม่ติดครับ แล้วเป็นล็อคสองระดับ ต้องไขกุญแจ สองรูครับ

เหยียบเบรคไม่ลง แต่เหยียบคันเร่งลง แต่สตาร์ทไม่ติดครับ แล้วเป็นล็อคสองระดับ ต้องไขกุญแจ สองรูครับ

แสดงว่าล๊อคแค่เบรค แต่ตัดสตาร์ท

อยากได้ล๊อคทั้งเบรค ทั้งคันเร่ง มีตัดสตาร์ท
อาการเสีย

ioR_Xp

เป็นแบบไม่ระบุผู้ขับขี่หรือเปล่าคะ

ไม่ระบุผู้ขับขี่คับ

Review BlueBoy bit.ly/VLVtf7
BlueBoy with Zercon Z1 bit.ly/R2baCb

Biggy_TG

ถ้าเราเปลี่ยนแม๊กแล้วประกันจะรับประกันแม๊กด้วยแม๊กด้วยไหมครับ?? (ถ้ารับประกันจะต้องทำอย่างไรครับ โทรไปถามเซลล์ไม่รู้อะไรเลยครับ)

ถ้าเปลี่ยนแมกซ์ ต้องโทรไปแจ้งให้ทาง บริษัทประกันรับทราบด้วยครับ ถึงจะคุ้มครองให้ ไม่งั้นจะไม่คุ้มครองให้ครับ

ปล.มีผลกับค่าเบี้ยที่เพิ่มขึ้นครับ

Biggy_TG

เค้ารับประกันน้ำท่วมด้วยป่าวอะ กลัวๆ

ประกันชั้น 1  มันรวมถึง ประกันรถหายไหมครับ  จะได้ไม่ต้องติด ชุดกันขโมยละ ..ชื้อประกันเอา จะได้ครอบคุม  emo15 emo15 emo15 emo15

ประกันชั้น 1 ครอบคลุมความคุ้มครองทั้ง 2 เหตุนี้ด้วยครับ