สอบถามไฟแนนซ์ หน่อยครับกลัวไม่ผ่าน

เริ่มโดย Biggy_TG, 11มิ.ย.2012, 19:06:00

« หน้าที่แล้ว - ต่อไป »

Biggy_TG

ใช้ชื่อแฟนผมซื้อ รายได้รวมประมาณ 12,000 บาทต่อเดือน มีสลิปคาร์บอน ทำงาน 7-11  อยู่ห้องเช่า
กรณีกู้ร่วมผมเงินเดือนรวมประมาณ 12,000 บาท +- 2,000 บาท ไม่มีสลิป มีใบรับรองเงินเดือนเช็คสเตทเม้นย้อนหลังได้  ติดภาระผ่อน จยย เดือนละประมาณ 3710 บาท
คนค้ำเงินเดือนประมาณ 20,000 บาท มีสลิป

รุ่นท๊อป GLS Ltd.  ดาวน์ 10 เปอร์ ผ่อน 84 เดือน
ไม่ทราบว่าเงื่อนไขแบบนี้จะผ่านหรือเปล่าอ่ะครับ

mm

emo41
มาให้กำลังใจ ขอให้ผ่านนะค่ะ

มอไซด์ผ่อน 3710 บาท+ผ่อนมิราจ+ค่าน้ำมัน+ค่าบำรุงรักษา+ค่าเช่าห้อง+++อื่นๆ ออกมามีแต่รายจ่ายเยอะแยะไปหมด=ไหวหรอค่ะ emo48
เงินเดือนคุณกับแฟนรวมกัน=เราคนเดียว เรายังไม่กล้าเอาท็อปเลยมันจะหนักไปไหม
ยิ่งดาว์น10%ผ่อนเยอะนะ คงต้องลดรุ่นต่ำกว่านี้และเพิ่มดาว์นค่ะ
ความคิดเห็นส่วนตัวนะค่ะอย่าโกรธกัน emo11

wake

ลองถามตัวแทนจากไฟแนนช์ดูก่อนครับ
เพราะดูจากฐานเงินเดือนแล้วโอกาสผ่านยาก เพราะเงินเดือนไม่สูง และดาวน์น้อยผ่อนนาน
(ของผมเงินเดือน 12800 + ขายของออนไลน์ด้วย เงินผ่านบัญชีเดือนละเกือบแสน มีเงินในบัญชีเกือบสองแสน คนค้ำเป็นเจ้าของโรงงานเฟอร์นิเจอร์ ไฟแนนช์ยังบอกให้ดาวน์ 20% เลยครับ เพราะไม่เคยมีประวัติทางเครดิต)
ถ้าจัดก็แนะนำให้กู้ร่วมไปเลย แต่ไฟแนนช์เขาก็จะดูอีกว่าคนกู้ร่วมเป็นใคร
ถ้าเป็นแค่แฟนกันโอกาสผ่านยากครับ เพราะไฟแนนช์มองว่าไม่ค่อยมั่นคงในอนาคต
แนะนำให้หาคนกู้ร่วมที่เป็นพ่อแม่ พี่น้อง หรือเป็นญาติกันดีกว่าครับ
ยังไงลองยื่นไปก่อนครับ แล้วค่อยลุ้นเอา
แนะนำเกียรนาคินครับ เพราะผ่านง่ายที่สุด ที่ทำงานผมเงินเดือนเก้าพันยังผ่านเลย (แต่เป็น ขรก.)

Love_mirage

ใช้ชื่อแฟนผมซื้อ รายได้รวมประมาณ 12,000 บาทต่อเดือน มีสลิปคาร์บอน ทำงาน 7-11  อยู่ห้องเช่า
กรณีกู้ร่วมผมเงินเดือนรวมประมาณ 12,000 บาท +- 2,000 บาท ไม่มีสลิป มีใบรับรองเงินเดือนเช็คสเตทเม้นย้อนหลังได้  ติดภาระผ่อน จยย เดือนละประมาณ 3710 บาท
คนค้ำเงินเดือนประมาณ 20,000 บาท มีสลิป

รุ่นท๊อป GLS Ltd.  ดาวน์ 10 เปอร์ ผ่อน 84 เดือน
ไม่ทราบว่าเงื่อนไขแบบนี้จะผ่านหรือเปล่าอ่ะครับ

เห็นด้วยกับ คุณmm ค่ะ  emo2 อย่าโกรธกันนร้า เราธุรกิจส่วนตัว ดาว 25% ยังไม่ใช่ตัวท๊อปเลยค่ะ

pitinan16

ผมเอาใจช่วยครับ

sangsoam

emo3แนะนำให้กู้ร่วมดีกว่าครับโอกาสผ่านยากมากถ้าตามที่คุณบอกมาของผมขนาดเงินเดือน20000+ยังเอาตัวรองท็อปเลยครับเพราะเน้นมีตังเหลือไว้ฉุกเฉินบ้าง เอาใจช่วยครับสู้ๆ emo11

MMMMMMMMMMMM

น่าจะผ่านนะครับ เพราะมีคนค้ำอยู่

แต่เหนื่อยหนักแน่ๆ ครับ ยังไงถ้าอยากได้จริง ๆ  ผมว่า AUTO GLX จะเหนื่อยน้อยลงครับ
Mitsubishi Mirage GLX CVT 2012
สีแดง กทม.
จอง     9/3/55 
รับรถ 24/5/55
เอ็ม นะครับ
Add msn Facebook มาคุยกันได้นะครับ

PlusMirage

ตัว Top หรือไม่ Top ไม่สำคัญครับเท่าไรครับ แต่ผมว่า ดาวน์ น่าจะ 20-25 % น่ะครับ ถ้าอยากให้ผ่ายง่าย หรือให้เซลส์หา ไฟแนนซ์ให้ ถ้าอยากดาวน์ 10 % ปีนี้คนซื้อรถกันเยอะครับ ไฟแนนซ์ เลยต้องเคี่ยวหน่อย

014410097

ผ่อนอะเค้าคงใหว เค้าอาจจะบ้านใกล้ที่ทำงาน กิน ข้าวที่บ้าน ใม่มีค่าใช้จ่ายใรมากอะ emo22 emo22น้ำ ที่บ้านเติม ประมาณนี้ป่าว

superden

บอกตรงๆว่าน่าหนักใจครับ ถ้าเอารุ่นglx อาจจะได้ลุ้นมากกว่านี้ emo45

ampaw

เงินเดือน 12000 เหมือนกันค่ะ มีรายได้เสริมจากการเพาะนกสวยงามอีกประมาณ 8000 จองรองท๊อปไว้ ดาวน์ 15% ผ่อน 84 งวด ให้พ่อค้ำทำงานเครือ scg แต่อยู่บ้านตัวเองนะ ผ่อนมอไซค์อีกเดือนละ 2000 ด้วยแต่เหลือแค่ 6 งวด พรุ่งนี้จะยื่นเอกสารแระ คงต้องลุ้นอยู่เหมือนกัน เอาใจช่วยนะ สู้ๆ แต่เชียร์ให้เอาตัวที่รองลงมาหน่อยดีมั้ย แล้วค่อยมาแต่งเพิ่มเติมเอาจะได้เหนื่อยน้อยหน่อย แล้วก็ไม่ทำให้เราท้อด้วย

Biggy_TG

เห็นด้วยกับ คุณmm ค่ะ  emo2 อย่าโกรธกันนร้า เราธุรกิจส่วนตัว ดาว 25% ยังไม่ใช่ตัวท๊อปเลยค่ะ

ไม่ว่ากานคร้าบ อิอิ พอดีผมมีรายได้ทางอื่นด้วยน่ะครับ แต่ัมันไม่มีหลักฐานที่มาของเงิน

Biggy_TG

เงินเดือน 12000 เหมือนกันค่ะ มีรายได้เสริมจากการเพาะนกสวยงามอีกประมาณ 8000 จองรองท๊อปไว้ ดาวน์ 15% ผ่อน 84 งวด ให้พ่อค้ำทำงานเครือ scg แต่อยู่บ้านตัวเองนะ ผ่อนมอไซค์อีกเดือนละ 2000 ด้วยแต่เหลือแค่ 6 งวด พรุ่งนี้จะยื่นเอกสารแระ คงต้องลุ้นอยู่เหมือนกัน เอาใจช่วยนะ สู้ๆ แต่เชียร์ให้เอาตัวที่รองลงมาหน่อยดีมั้ย แล้วค่อยมาแต่งเพิ่มเติมเอาจะได้เหนื่อยน้อยหน่อย แล้วก็ไม่ทำให้เราท้อด้วย

ผมก็คิดแบบนั้นเลยครับ  ขอบคุณที่แนะนำคร้าบทุกท่าน