รับรถแล้วจะวิ่งจาก กทม. ไป สกลนคร ระยะทางประมาณ 580 กิโลเมตร

เริ่มโดย ทุ่งสง ทักษิณ, 14มิ.ย.2012, 00:08:28

« หน้าที่แล้ว - ต่อไป »

ทุ่งสง ทักษิณ

รับรถแล้วจะวิ่งจาก กทม. ไป สกลนคร ระยะทางประมาณ 580 กิโลเมตร ต้องปฎิบัติยังไง กี่กิโลถึงต้องพักเครื่อง หรือว่าวิ่งยาวได้เลย ขอคำแนะนำค่ะ

ioR_Xp

พักเมื่อคนขับรู้สึกว่าล้าคับ รถมันขับไปได้เรื่อยๆ แหละ แต่คนขับอ่ะสำคัญ
รึไม่ก็ถ้าจะให้กำหนดไปเลยก็แบ่งตามระยะทางก็ได้คับ จากที่บอกว่า ระยะทางรวม
580 กม.ก็แบ่งแวะหยุดพักสักสองครั้งก็ได้คับ ครั้งแรก วิ่งไปครบ 200 กม.ก็แวะพัก
ครั้งที่สองก็อีก 200 กม.ก็แวะพักอีก สุดท้าย 180 กม.ก็ถึงที่หมาย พักผ่อนที่บ้านพอดี
emo18 emo18

Review BlueBoy bit.ly/VLVtf7
BlueBoy with Zercon Z1 bit.ly/R2baCb

ทุ่งสง ทักษิณ

พักเมื่อคนขับรู้สึกว่าล้าคับ รถมันขับไปได้เรื่อยๆ แหละ แต่คนขับอ่ะสำคัญ
รึไม่ก็ถ้าจะให้กำหนดไปเลยก็แบ่งตามระยะทางก็ได้คับ จากที่บอกว่า ระยะทางรวม
580 กม.ก็แบ่งแวะหยุดพักสักสองครั้งก็ได้คับ ครั้งแรก วิ่งไปครบ 200 กม.ก็แวะพัก
ครั้งที่สองก็อีก 200 กม.ก็แวะพักอีก สุดท้าย 180 กม.ก็ถึงที่หมาย พักผ่อนที่บ้านพอดี
emo18 emo18

ในช่วงที่พักต้องดับเครื่องไหมค่ะ หรือว่าวอมเครื่องไว้ ถ้าดับเครื่องกี่นาทีถึงต้องดับค่ะ

ioR_Xp

emo18 emo18

ในช่วงที่พักต้องดับเครื่องไหมค่ะ หรือว่าวอมเครื่องไว้ ถ้าดับเครื่องกี่นาทีถึงต้องดับค่ะ

พักทั้งรถพักทั้งคนนั่นแหละคับ จอดแล้วไม่ดับเครื่องเปลืองน้ำมันด้วยนะ  emo20

Review BlueBoy bit.ly/VLVtf7
BlueBoy with Zercon Z1 bit.ly/R2baCb

ashura

emo18 emo18

เอาจริงๆนะ  ช่วงจอดพักอย่าเพิ่งดับเครื่องเลยสักสามนาทีค่อยดับ  เปิดฝากระโปรงทิ้งไว้ด้วยครับทุกครั้งที่เดินทางไกล

SeaSky_The gang

ขับไกลๆๆ ตอนพักรถ เปิดฝากระโปรงระบายความร้อนครับ
อาการเสีย
1.เบรคติด น๊อตสลักคาลิปเปอร์งอของ 0 ราคา 680 บาท ค่าเปลี่ยน อู่นอก 400 บาท ยางหุ้มลูกสูบขาดเปลี่ยนศูนย์ ค่าของ+ค่าแรงประมาณ 2xxx บาท
2.บาลาสซีน่อนขาดเปลี่ยนของ canbus 3000 บาท
3.ลูกปืนล้อหน้าABS แตก ข้างล่ะ 17xx บาท ค่าแรงอู่นอก ข้างล่ะ 400 บาท

mirage_nkp

วิ่งถึงขอนแก่นแล้วพักให้หายเหนื่อย แล้วค่อยยาวถึงบ้านเลยครับ ไม่ยากค่อยๆขับไปครับหาเพื่อนไปด้วยซักคนนะ

เวลาจอง 21/03/55     รับรถ 11/06/55

electronic11

ผมได้มาก็กะจะวิ้งจากปทุมธานีไปมุกดาหาร 642 กม เหมือนกันครับบบ emo18

ToN

ว้าวววว...ขับมันส์เลยสิครับ ตำรวจตรวจมั้ยครับแถวโคราช
อาทิตย์นี้พาน้องกลับมหาสารคามเหมือนกันครับ...555

ong1976

emo42 เซลส์บอกเลื่อนอีกแล้ว อุตส่าห์เบิกตังค์เงินดาว์นมาแล้ว......กำของกรุ.... emo41 emo36 emo48 emo33

oum^014^

emo42 เซลส์บอกเลื่อนอีกแล้ว อุตส่าห์เบิกตังค์เงินดาว์นมาแล้ว......กำของกรุ.... emo41 emo36 emo48 emo33

เหมือนกันเลยคะเบิกรามาเป็นเดือนละ **
top ขาว  เจียงอุดร^^

Nongmoo

จะให้ดี พักทุก ๆ 100 กม ก็ได้ หรือ ทุก 1 ชม หรือแล้วแต่สะดวก แต่ก็ควรจะพัก เพราะขับรถทางไกลมันจะล้ากว่าขับในเมือง อ้อ ไม่จำเป็นต้องเปิดกระโปรงหน้ารถก็ได้นะ เพราะเราไม่ได้ขับแบบอัดความเร็วมา ยังไงก็ระบายความร้อนทันอยู่แล้ว เอาง่าย ๆ ขับรถในเมืองรถติดบนถนน 2 ชั่วโมงถึงที่ทำงานก็ไม่เห็นมีใครจะเปิดฝากระโปรงรถกันเท่าไหร่เลย ถึงที่ทำงานปุ๊บรีบวิ่งไปตอกบัตรกันเลย แต่ถ้าอยากจะเปิดก็ได้ ไม่มีกฎตายตัว

peakmirage

การใช้รถยนต์หากใช้งานต่อเนื่องเกิน1ชั่วโมง ไม่ว่าวิ่งไปไหนหรือกลับบ้าน ก่อนดับเครื่องรอซัก ครึ่งนาทีหรือหนึ่งนาทีแล้วดับเครื่องยนต์ ส่วนสำคัญเปิดฝากระโปรงงรถให้ระบบอุปกรณ์เครื่องยนต์ระบายความร้อนได้เร็วขึ้น เพราะที่คุณขับรถยนต์นั้นมีอากาศช่วยระบายความร้อนไปในตัว แต่เมื่อเปิดฝากระโปรงแล้วมั่นใจนะ ตัวรถคุณต้องมีความปลอดภัยด้วย เพราะนิสัยคนไทยชอบสงสัย และอิจฉา  emo3

naisoi

รถไม่ล้า แต่คนสิจะเหนื่อยเอา  ยังไงก้อเอาปลอดภัยไว้ก่อนนะครับ emo41