รวบรวมปัญหาเปลี่ยนแม็กแล้วติดครับ

เริ่มโดย Deaw, 14มิ.ย.2012, 19:57:49

« หน้าที่แล้ว - ต่อไป »

ลงล่าง

Knack_80

ขอคำปรึกษาหน่อยครับ รถผมใช้มา 2.5 ปีแล้ว ใส่ล้อ 15x6.5" ยาง 195/50 ตอนแรกมันติดซุ้ม เลยไปหาสปริงโหลดของ Vios Apex และโช๊คเดิมแต่เอายางรองแกนโช๊คไม่ให้ลงสุด ช่วยได้ 100% ไม่มีติดซุ้มเลย แถมความสูงเท่าเดิม
แต่ผมใช้มานานแล้วไม่ได้เปลี่ยน เลยอยากเปลี่ยนใหม่หมด เพราะมันล้าหมดแล้วเข้าโค้งเกิน 80 รู้สึกเหวี่ยงมากเลยครับ
เลยอยากทราบว่าถ้าจะให้หลังแข็งและหนึบควรใส่โช๊คของอะไร และสปิงของอะไรที่ใส่และแข็งไม่ยวบสูงเท่าเดิม เพราะผมต้องขนของเยอะไม่อยากใส่สเปเซอร์
ไม่ต้องการโหลดนะครับ อยากสูงเท่าเดิม ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ขึ้นบน