เครื่องเล่น DVD บนตัวท็อป อ่านไฟล์ไหนมั่งครับ ผมแปลงไฟล์ .AVI เครื่องมันไม่อ่าน

เริ่มโดย mirage_lawyer, 20มิ.ย.2012, 00:10:30

« หน้าที่แล้ว - ต่อไป »

ashura

20มิ.ย.2012, 04:27:40 Last Edit: 20มิ.ย.2012, 04:30:56 by ashura
เอาให้ชัวนะ  เปิดคู่มือมามันจะมีเวปของ divx เข้าไปแล้วโหลดโปรแกรมมา

ใช้โปรแกรมของมันแปลง  จะมีให้เลือกฟิกเซลถ้าจำไม่ผิดตัวที 4 จากบนจะเล่นได้

ผมใช้อันนี้ได้ชัว จริงๆมีตัวอื่นอีก  แต่ไปลองตัวนี้ก่อน

ashura

ลองดูเลยครับ  แต่ถ้าเครื่อง dvd เล่นได้มันก็ต้องเล่นได้เพราะตัวเดียวกัน

360* เท่าไรครับ

คอนเฟิร์มว่าไม่ได้ครับ ผมลองดูแล้วทั้งแปลงไฟล์เป็น AVI และ MPEG

360 คือเวลาเราเล่นยูทูปอ่าคับ ที่มันจะมีให้เลือก 240, 360, 480 ยิ่งมากก็ยิ่งชัดอ่าครับ
ผมก็ไม่รู้ว่ามันเป็นหน่วยของอะไร  emo4 emo4 emo4

ไฟล์จากยูทูปไม่มีผลครับ  โหลดความละเอียดสุดมาได้ครับ

สำคัญตอนแปลงไป avi อย่าให้มันเกินหน้าจอ

mirage_lawyer

เอาให้ชัวนะ  เปิดคู่มือมามันจะมีเวปของ divx เข้าไปแล้วโหลดโปรแกรมมา

ใช้โปรแกรมของมันแปลง  จะมีให้เลือกฟิกเซลถ้าจำไม่ผิดตัวที 4 จากบนจะเล่นได้

ผมใช้อันนี้ได้ชัว จริงๆมีตัวอื่นอีก  แต่ไปลองตัวนี้ก่อน

กำลังแปลงไฟล์อยู่นะครับ อย่างที่ท่านแนะนำ ได้ผลเป็นอย่างไรจะแจ้งให้ทราบน้าค้าบบ

แต้งกิ้วค้าบบ emo23 emo23 emo23

ashura

กำลังแปลงไฟล์อยู่นะครับ อย่างที่ท่านแนะนำ ได้ผลเป็นอย่างไรจะแจ้งให้ทราบน้าค้าบบ

แต้งกิ้วค้าบบ emo23 emo23 emo23

แต่โปรแกรมมันจะหมดอายุ   เดี่ยวผมลองหาตัวอื่นลองให้แล้วจะมาบอกนะครับ

แต่โปรแกรมมันจะหมดอายุ   เดี่ยวผมลองหาตัวอื่นลองให้แล้วจะมาบอกนะครับ

+1 ไปเลยครับท่าน ขอบคุณค้าบบบ emo3 emo3 emo3 emo3

ashura

ดูได้ยังฮะ

ดูได้ยังฮะ

ผมแปลงไฟล์ทีเดียวเลยอ่าครับ พอดีโหลดมาเยอะ กะเบิร์นทีเีดียวเลย น่าจะประมาณ 5 ทุ่มกว่าๆคงได้ลองอ่าคับ แล้วผมจะมาแจ้งนะครับ แต่คาดว่าน่าจะได้นะครับ พอดีไปดูในคู่มือ เค้าบอกว่า จะอ่านจากแผ่นไรท์ในกรณีเป็นไฟล์ Divx เท่านั้นครับ

คุณ ashura ไปปลดล็อคหน้าจอให้ดูได้ระหว่างขับรถมายังครับ

ashura

คุณ ashura ไปปลดล็อคหน้าจอให้ดูได้ระหว่างขับรถมายังครับ

ทำแล้วครับ  ร้านเครื่องเสียงทำให้ครับ

ลองแล้วครับ Divx ใช้ได้ครับ
แต่ติดที่ว่าเป็นโปรแกรมลองใช้15 วันครับ
สงสัยต้องซื้อซะมั้งเนี่ย เหอๆ

ปล.ปลดล็อคหน้าจอ มีปัญหาใดๆเกิดขึ้นมั้ยครับ

ashura

ลองแล้วครับ Divx ใช้ได้ครับ
แต่ติดที่ว่าเป็นโปรแกรมลองใช้15 วันครับ
สงสัยต้องซื้อซะมั้งเนี่ย เหอๆ

ปล.ปลดล็อคหน้าจอ มีปัญหาใดๆเกิดขึ้นมั้ยครับ

ตัวอื่นมันก็ใช้ได้แหละครับ  แต่มันต้องเซ็ตนิดนึง  เดี่ยวผมลองดูก่อนครับ

ปลดหน้าจอไม่มีผลครับ  ติดไฟแดงเพลินซะอีกมีอะไรดู

ashura

แนะนำตัวนี้เลยครับ   Xilisoft Video Converter  เวิคสุด แปลงได้ทุกฟอแมท emo24

MTRC-API

ใช้ตัวนี้ครับฟรี http://www.formatoz.com/  emo24
MRTC-161

ningja

เพิ่งได้รถมา เห็นว่ามีปัญหาโหลด mv มาดูแล้วดูไม่ได้ ตอนนี้แก้ได้แล้วใช่ไหมคะ พอดีแปลงไฟล์ divx มาแล้ว ดูได้แค่บางไฟล์ บางไฟล์ดูไม่ได้เพราะอะไรคะ ช่วยแนะนำหน่อยค่ะ emo4