มาทำให้รถเราเบรคแล้วล็อค auto กันเถอะ(ลงข้อมูลแล้วนะครับหน้า 1)

เริ่มโดย pon, 22มิ.ย.2012, 08:52:37

« หน้าที่แล้ว - ต่อไป »

ลงล่าง

pon

พอดีรูปการทำผมลบไปหมดแล้ว คร่าวๆการทำแบบผม คือ
ต้องมีตัวแขนกล เป็นตัวดึงให้ประตูล็อคเวลาเหยียบเบรค ตัวนี้ใช้ไฟ 12 v
และมีลิมิตสวิทช์อีกตัวเวลาแขนกลดึงให้ประตูล็อคแล้วมาแตะลิมิตสวิทช์
ลิมิตสวิทช์ จะเป็นตัวตัดไฟเวลาเราเหยียบเบรคครั้งต่อๆไปครับ
อันนี่ต้องมีลิมิตสวิทช์ 2ตัวถูกปะคับ ตัวนึงอยู่ที่เบรค อีกตัวอยู่ที่ แขนกลที่ประตูคนขับ ถูกปะคับ แล้วมันต่อยังไงอะ อยากได้ มันจะมีปัญหาไรปะคับ

ตัวเดียวครับตัดที่ไฟที่มาเลี้ยงแขนกลจากการเหยียบเบรค คร่าวนี้เราจะเหยียบแช่หรือเหยียบสักกี่ครั้งแขนกลก้ไม่ทำงาน จนกว่าเราจะเปิดประตู ลิมิตสวิทช์ก็ต่อไฟเข้าระบบอีกครั้งครับ
ตอนนี้พี่ยังติดอยู่ในรถปะคับ มันมีปัญหาอะไรบ้างปะคับ วิธีต่อตามรูปที่มีรีเลย์ 5ขา ใช่ปะคับ

ยังติดอยู่ครับ ไม่มีปัญหาอะไร ติดมาเป็นปีแล้วครับ

ขึ้นบน