น้ำมันเครื่องสำหรับรถติดแก๊ส

เริ่มโดย phai, 23มิ.ย.2012, 02:47:07

« หน้าที่แล้ว - ต่อไป »

phai

ครบ 1000 กม.  ก็เลยจัดการถ่ายเองไปเลยไม่ต้องง้อศูนย์

กรรมกรใส่สูท

ราคาแพงกว่าน้ำมันเครื่องทั่วไปเยอะมั้ยครับ...

kriangsak

เอ ในคู่มือรถ มิราจเราใช้น้ำมันเครื่องเบอร์ 30 ไม่ใช่ืเหรอครับ ทำไมเปลี่ยนไปใช้เบอร์ 40 ล่ะครับ.. emo35 emo4

โคนัน

อยากรูิวิธีเปลี่ยนน้ำมันเครื่องจัง
ครบ 1000 โลแล้ว

phai

ราคา 800 บาท  ขนาด 4 ลิตร  ใช้ไป 3 ลิตร พอดีรถผมติดแก๊สก็เลยใช้แบบนี้ ส่วนวีธีเปลี่ยนน้ำมันเครื่องก็ไม่ยากหรอก ถ้ามีอุปกรณ์พร้อม  ต้องลองหัดทำเองบ้างเพราะเดี๋ยวนี้ไปศูนย์ก็รอนานครับ

tuktik

แล้วมันต่างกันยังไงค่ะ ได้รถมาว่าจะติดแก๊สเหมือนกัน emo39

phai

เปิดคู่มือดูได้เลย ใช้ได้หลายแบบขึ้นอยู่กับอุณภูมิ  ความแตกต่างก็ไม่ทราบ แต่เขาระบุมาสำหรับรถยนต์ติดแก๊ส แล้วไปดูในคู่มือตัวนี้ก็ใช้ได้ครับ

loong

ติดแต่ป้ายแดงเลยใช่ไหมครับ อยากได้รายละเอียดบ้างครับ ขยายความหน่อยได้ไหม

phai

ติดแต่ป้ายแดงเลยใช่ไหมครับ อยากได้รายละเอียดบ้างครับ ขยายความหน่อยได้ไหม

ไปดูในหัวข้อพลังงานทางเลือก มีให้ดูหลายกระทู้รวมของผมด้วยครับ