สภาพยางดี ๆ ดูยังไง

เริ่มโดย Mira(ge)Sport, 30มิ.ย.2012, 06:55:36

« หน้าที่แล้ว - ต่อไป »

Mira(ge)Sport

ยางหมดอายุ ดูยังไง มองแก้มยางหาสัญลักษณ์ 3 เหลี่ยม เหมือนในวงสีแดง โดยมากจะมี 6 จุด เมื่อหาเจอแล้ว มองไล่ตามแนวขึ้นไปที่หน้ายาง ตรงร่องดอกยางจะมีสันตุ่มนูนขึ้นมา ถ้าดอกยางสูงเสมอของนี้เมื่อไหร่ เปลี่ยนยางโลด แต่บางยี่ห้อ มีรูให้ดูเลย เหมือนวงสีฟ้า ถ้ารูปนี้ตื้นเสมอหน้าบางเม่อืไหร่ เปล่ยนได้ทันที

P337000

emo24  ได้ความรู้เพิ่มอีกแว้วววว.. ขอบคุณค๊าบบบบ
นิลมังกร - เทาดำ GLS Ltd. - โคราชคร๊าบ - รับรถแล้ว 6 ก.ค. - แก้ปัญหาเกย์วัดระดับน้ำมันแล้ว 9 สิงหา

http://www.miragethailandclub.com/index.php/topic,3266.0.html

kik_k26_MT_TG

บันทึก .... ข้อมูล
มิราจ : ถ้าอยากประหยัดเกินกว่า มิราจ ต้องเติม โพลาริส แล้วล่ะ อิอิ

EL_Mirage

Many thank krab  emo3

ิำำbeebee

ขอบคุณมากเลยนะค๊า มีประโยชน์สุดๆ เพราะดูไรไม่เป็นเลย  emo13

ashura

ไม่เคยรู้เลยฮะว่ามันดูตรงรูๆได้ด้วย  ขอบคุณมากครับ  emo24

กรรมกรใส่สูท

แจ๋วไปเลยพี่... emo24

handspider

สุดยอดคำแนะนำ
ขอให้ได้รถตามกำหนดกันนะครับ

May Suda

ขอบคุณนะคะ ได้ความรู้เพิ่มอีกแล้ว

n e s s

IHEERMAN

ขอบคุณครับ เป็นแบบนี้ทุกเส้นเลยป่ะครับ  emo24
MIRAGE ROAD SHOW ...

Mira(ge)Sport

ขอบคุณครับ เป็นแบบนี้ทุกเส้นเลยป่ะครับ  emo24

รูไม่ทุกเส้น แต่ลิ่ม 3 เหลี่ยม ทุกเส้น ทุกยี่ห้อ

BaiToey_TG

Lek-J's

เสริมอีกนิครับ ..ตามที่พี่เอกว่ามาก็ถูก..แต่นั่นมักเกิดกับผู้ที่ขับรถลักษณะ เร็ว-รุ่นแรง ดอกยางมันจะสึกไว จนเห็นได้ชัด แต่บางท่าน เนิบๆๆไปเรื่อยๆๆเชื่อไม่บางคนขับจะ10ปีละ ยางยังสึกเสมอกับตุ่มที่บอกระดับเลย.. แบบนี้ก็ถือว่ายางหมดอายุได้เหมือนกัน...
โดยทั่วไปนะครับ..
1. ดูตามจุด ตำแหน่งบอกการสึกอย่างท่านประธานเอกว่า
2. อายุยาง โดยเฉลี่ย จะอยู่ประมาณ 3 หมื่นโล ( บางคนเปลี่ยนแล้วทั้งที่ดอกภายนอกยังดูสวยเลย..ร้านเลยนำมาขายเป็นยาง % )
3. ถ้าไม่ดู ระยะการวิ่ง..เฉลี่ยอยู่ที่ 3 ปี ครับ
4. ดูจากสภาพยาง ความแข็งของเนื้อยาง ถ้าแข็ง จนเล็บ จิกไม่ลง สมควรเปลี่ยนได้แล้วครับ เพราะหมดสภาพเนื้อยางไม่นุ่ม ไม่เกาะถนน เสี่ยงต่อการปริแตกครับ..

Electrical Engineering..หวัดดีครับเพื่อนๆๆทุกคน<br />line id:lek-js ครับ Tel.093-8319126 <br />Line มาคุยได้น๊า<br />Red Dragon J's