เข้าเกียร์ N แล้วล็อครถไม่ได้

เริ่มโดย suriya TESMONGKOL, 06ก.ค.2012, 18:45:02

« หน้าที่แล้ว - ต่อไป »

suriya TESMONGKOL

ท่านใดมีวิธีแก้การเข้าเกียร์ N แล้วล็อครถไม่ได้บ้างคับ

poeng_ee

เข้า P ก่อง แล้ว ถอดกุนแจ เสียบ เปลี่ยนมาเป็น N (shift lock)
บ้งกะเลนน้อย

กรรมกรใส่สูท

เข้า P ก่อง แล้ว ถอดกุนแจ เสียบ เปลี่ยนมาเป็น N (shift lock)
ตามข้างบนเลยครับ ตรง P มันจะมีร่องอยู่ให้เอากุญแจเสียบที่ร่องแล้วเลื่อนมา N ครับ

ioR_Xp

Admin ไม่ยอมปักหมุดซักทีนะ พวกคำถามที่ถามกันบ่อย ไปไว้ในหัวข้อ FAQ อะไรก็ว่าไป ไม่ว่าจะเรื่องเติมน้ำมัน เรื่องเซ็นทรัลล๊อค เรื่องปรับหน้าจอเป็น Km/L และเรื่องนี้อีก

คำตอบคับ มิราจเวลาจะ Start/Stop เครื่องต้องอยู่ที่เกียร์ P เท่านั้น แต่ถ้าเวลาไปจอดรถในลานจอดแต่จำเป็นต้องจอดขวางรถคันอื่น ก็ดับเครื่องที่เกียร์ P ซะก่อน แล้วนำกุญแจสำรองที่ติดมากับกุญแจรีโมท (GLX) หรือกุญแจ (KOS) ที่เป็นดอกธรรมดานั่นแหละ เอาออกมาเสียบที่คันเกียร์ มันจะมีช่องอยู่ช่องเดียว เสียบเสร็จก็ค่อยเลื่อนคันเกียร์ไปที่ N เป็นอันเสร็จขั้นตอนคับ

Review BlueBoy bit.ly/VLVtf7
BlueBoy with Zercon Z1 bit.ly/R2baCb

Mirage High level..Pattaya

ผมลองดูแล้ว ใช้การได้เลยครับสุดยอดแต่ต้องใช้หินรองล้อด้วย รถใหล.....

P337000

ผมลองดูแล้ว ใช้การได้เลยครับสุดยอดแต่ต้องใช้หินรองล้อด้วย รถใหล.....
..ซะงั้น
นิลมังกร - เทาดำ GLS Ltd. - โคราชคร๊าบ - รับรถแล้ว 6 ก.ค. - แก้ปัญหาเกย์วัดระดับน้ำมันแล้ว 9 สิงหา

http://www.miragethailandclub.com/index.php/topic,3266.0.html

Mirage High level..Pattaya

คันนี้เป็นงัยบ้างพี่ สวยมั่ย

IHEERMAN

ปักหมุด + ย้ายกระทู้มายัง ห้อง ปัญหาการใช้งาน  emo24
MIRAGE ROAD SHOW ...

Lek-J's

มัยของผม จอดเข้า N ( แบบไม่ต้องไป P ก่อน ) เอากุญแจออกแล้ว Lock รถได้เลยอะ
Electrical Engineering..หวัดดีครับเพื่อนๆๆทุกคน<br />line id:lek-js ครับ Tel.093-8319126 <br />Line มาคุยได้น๊า<br />Red Dragon J's

witza

ของผมไม่เห็นเป็นเลยใช้รุ่น GLX ก็ล็อคจากรีโมทได้ตามปกติ

TUI

มัยของผม จอดเข้า N ( แบบไม่ต้องไป P ก่อน ) เอากุญแจออกแล้ว Lock รถได้เลยอะ

เพราะของคุณไม่ไช่กุญแจ KOS ไงครับ

Pyoriku_TG

คันนี้เป็นงัยบ้างพี่ สวยมั่ย
สวยค่า  emo7 แต่แอบผิดกระทู้ไปหน่อยน้า อิอิ

todsapron

เก็บมูลครับผม

panapop

รุ่นกุณแจ kos ต้องเข้าเกียร์ p ถึงจะล๊อกรถได้ครับ