ไฟส่องเท้า ด้วยราคา 99 บาทครับ

เริ่มโดย num_som, 09ก.ค.2012, 20:54:40

« หน้าที่แล้ว - ต่อไป »

num_som

09ก.ค.2012, 20:54:40 Last Edit: 16ก.พ.2013, 17:16:24 by num_som
 ;)เริ่มด้วยไปซื้อมาก่อนเลยครับที่ร้านอมร(ผมซื้อที่อมร โลตัสพระราม4 )

;)จากนั้ครับ เปิดชุดฟิวส์หลังกล่องเก็บของออกมา  มุมซ้ายมือบนสุด จะมีปลั๊กสายไฟ2เส้น สายสีม่วงกับแดง  ปลอกสายต่อไปยังไฟที่เราซื้อมาโดย แดงเป็นลบ ม่วงเป็นบวกนะครับ(แนะนำให้ถอดแบตออกก่อนนะ เดียวไฟซ็อด)

;)เลือกที่ติดใต้คอนโชล จะข้างจะตรงกลางเลื่อกเอาครับ

;)แล้วเราก็จะได้

;)อีก 99 บาทผมเอามาทำไฟส่งหลังที่ผมหงุดงิดมานาน

;)มิราจเราไม่มีชุดควบคุมด้านหลังผมเลยทำสวิทปิดเปิดเอาครับ อยากใช้กดปุ๊ปติดปับ

immortal

รอชมครับ ถ่ายให้ดูด้วยนะครับว่าต่อสายตรงไหน  emo3

ohyooha

รอด้วยครับ เผื่อพอทำเองไหว  emo24

tam27tam

emo3 รอชมด้วยครับบ

krilasmo

รอชม งัฟ
บ้านสวนแม่กลอง ชมรมคนรัก กล้วยไม้และชวนชม ใครมีปัญหาเรื่องกล้วยไม้และชวนชมยินดีให้คำแนะนำ ฟรี

http://adenium-clubhouse.pantown.com/
http://bansuan-chuanchom-maeklong.pantown.com/

บุคคลไปทั่ว

อิอิ ขอบคุณครับ ขอรบกวนถอดปลั๊ก ดังกล่าว แล้วถ่ายให้ดูด้วยได้ป่าวครับ
จะได้ลองดูว่า สามารถเอาชุดไฟที่ซื้อมา จั๊มพ์เข้า ขั้วไปเลยได้หรือเปล่า

แบบว่าไม่อยากปลอกสายอ่ะ  emo3

IHEERMAN

รบกวนสอบถามว่า ถ้าถอดแบตออกก่อน กล่อง ECU จะรีเซ็ตหรือเปล่าครับ ...
MIRAGE ROAD SHOW ...

num_som

รบกวนสอบถามว่า ถ้าถอดแบตออกก่อน กล่อง ECU จะรีเซ็ตหรือเปล่าครับ ...

หน้าจะรีครับ ถ้ากลัว ก็ปิสวิทก็พอครับ ไฟไม่มาเหมื่อนกัน แต่ถ้ารีก็ไม่เป็นไรนี้ครับ ล้างประวัตการขับ แล้วไปเหยีบกันใหม่

num_som

อิอิ ขอบคุณครับ ขอรบกวนถอดปลั๊ก ดังกล่าว แล้วถ่ายให้ดูด้วยได้ป่าวครับ
จะได้ลองดูว่า สามารถเอาชุดไฟที่ซื้อมา จั๊มพ์เข้า ขั้วไปเลยได้หรือเปล่า

แบบว่าไม่อยากปลอกสายอ่ะ  emo3

ลองถอดมาดูเลยครับ ถ้าจั๊มเข้าไปที่ขัวได้จะดีมาก หรือถ้ารู้จักร้านขายปลั๊กจะดีมากกว่าครับ

Boy_Somphop

เฮ้ยยยย  เจ๋งอ่ะ   emo48

ioR_Xp

แหล่มมาก ไฟส่องเท้าของศูนย์ก็น่าจะทำแบบเดียวกันนะผมว่า แต่ดันขายแพงเกิน

Review BlueBoy bit.ly/VLVtf7
BlueBoy with Zercon Z1 bit.ly/R2baCb

Mira(ge)Sport

2 เส้นนี้ มันติดจังหวะ ไหนครับ จังหวะไฟหรี่ หรือจังหวะไปเปิดประตู

ปอลิง ถอดแบต รีเซ้ทนะครับ ทั้ง cvt & ecu

num_som

แหล่มมาก ไฟส่องเท้าของศูนย์ก็น่าจะทำแบบเดียวกันนะผมว่า แต่ดันขายแพงเกิน

เพื่อนที่อยู่ศูนย์บอกว่าที่มันต่างกันคือมันมีปลั๊กแปลงให้เลยครับ ประมาณว่า เอาปลั๊กที่ศูนย์เสียบเข้าไปที่แผงฟิวส์แล้วเอาอันเดิมต่อตูดมันได้เลย  ค่าปลั๊กเทพมัน 2พันกว่า อืกๆๆ

Pyoriku_TG

เจ๋งมาก  emo28 แต่อ่านดูแล้วก็ยังไม่ค่อยเข้าใจอยู่ดี เอาไว้ได้รถมาแล้ว
และพร้อมจะติดไฟ ขออนุญาติ PM ไปถามนะคะ emo4