ไฟส่องเท้า ด้วยราคา 99 บาทครับ

เริ่มโดย num_som, 09ก.ค.2012, 20:54:40

« หน้าที่แล้ว - ต่อไป »

ลงล่าง

surachoo

ขอแบบวงจรเดินสวยไฟกับปุ่มกด กับตรงที่จั๊มต่อไฟกับแผงนะครับ  ถ้ามีรูปได้ก็ดีครับ
เป็นประโยชน์มากครับ...LIKE

มีเงินเป็นหมื่นล้าน ก็ซื้อเมื่อวานกลับมาไม่ได้

num_som

ช้า ๆ ชัด ๆ ไฟหลัง + ปุ่มกด  ไม่เข้าใจเลย
หรือเรามันไม่เก็ตเองง่ะ

ทำแน่คับแต่ทำไม่เป็น ขอแบบระเอียดเลยได้ใหมคับ ขอทุกขั้นตอนเลย ทั้งหน้า ทั้งหลังเลยนะคับ จะขอบคุณมากนะคับ  emo24

ข้างหน้าผมว่าละเอียดแล้วนะครับหรือยังไง เบอร์โทรครับ0898057596 13.00-18.00น.นะคราบ

ส่วนเรื่องที่ถามว่าเอาไฟจากไหนมาทำไฟหลัง.  ทำได้3แบบนะครับที่ผมคิดไว้
1.  ต่อไฟฟ้าจากแบตด้านหน้าแล้วมาทำสวิทติดที่คอโซลด้านหลังแล้วเอาไฟที่เราซื้อมาไปติดผ่านสวิท
2.  ต่อจากไฟหรี่หลังรกมาผ่านสวิทแล้วเข้าลอด(แบบนี้จะใช้ได้ตอนกลางคืนที่เราเปิดไฟหรี่ไว้นะครับ)
3.  ต่อแบบออโต้ คือให้เราไปต่อมาจากชุดฟิวส์ตามคำนะนำบนหัวขอแล้วลากมาข้างหลังคราบ

ohyooha

ช้า ๆ ชัด ๆ ไฟหลัง + ปุ่มกด  ไม่เข้าใจเลย
หรือเรามันไม่เก็ตเองง่ะ

ทำแน่คับแต่ทำไม่เป็น ขอแบบระเอียดเลยได้ใหมคับ ขอทุกขั้นตอนเลย ทั้งหน้า ทั้งหลังเลยนะคับ จะขอบคุณมากนะคับ  emo24

เห็นด้วยครับ ตรงขั้นตอนการติดมันมี 3 ภาพเองอะครับ ดูแล้วยังงงๆ
ถ้าสอนแบบละเอียดได้จะขอบคุณมากครับ  emo11

pangjung224

แปะเลยครับ น่าสนใจ ขอแค่ส่องขาก็พอ ตอนดึกๆ มองไม่เห็นคันเร่ง

การมีเงินทองกองท่วมหัว คุณแน่ใจหรือว่ามันคือความสุขที่แท้จริง

บุคคลไปทั่ว

ผมชอบแบบที่สามครับ ไฟห้องสัมภาระหลังติดแบบออโต้ เยี่ยมครับ

เปิดหลังไฟติด ปิดหลังไฟดับ อิอิ ไว้ได้รถแล้วจะลองทำดูครับ

ขอบคุณครับ  emo24

BeBe

+1 ..... แจ่มมากครับ โดยเฉพาะไฟห้องสัมภาระ
ถ้าไม่เป็นการรบกวน จัดแบบละเอียด พร้อมรูปประกอบด้วยก็ยอดเยี่ยมเลยครับ
^_^

num_som

+1 ..... แจ่มมากครับ โดยเฉพาะไฟห้องสัมภาระ
ถ้าไม่เป็นการรบกวน จัดแบบละเอียด พร้อมรูปประกอบด้วยก็ยอดเยี่ยมเลยครับ
^_^

ประกอบรถไปแล้วอ่ะครับขี้เกียดรี้อแล้วอ่ะครับ จะลองเขียนใส่กระดาษเป็นวงจรแบที่ผมเข้าใจให้นะครับ. พอดีไม่ได้เรีนยเขียนแบบมา ศิลปะก็ดันตกอีกอ่ะครับ.  เหะ emo47

kriangsak

รบกวนช่วยระบุสายไฟที่เราจะไปจั๊มพ์ให้หน่อยได้ไหมครับ พอดีมองจากภาพไม่ชัดเจนกลัวต่อผิดเส้น เดี๋ยวจะเป็นงานอ่ะครับ ขอบคุณครับ.. emo2 emo4

num_som

รบกวนช่วยระบุสายไฟที่เราจะไปจั๊มพ์ให้หน่อยได้ไหมครับ พอดีมองจากภาพไม่ชัดเจนกลัวต่อผิดเส้น เดี๋ยวจะเป็นงานอ่ะครับ ขอบคุณครับ.. emo2 emo4

สำหรับการหาสายไฟอย่างง่ายนะครับผมมีวิธีนะนำแล้วให้ทุกท่านถอดฟาครอบเสาหลังคาทางด้านช้ายออกมา(ดึงออกมาเลยไม่ต้องกลัวแตก).  แล้วจะเห็นสายไฟ2เส้นต่อจากสองเส้นนั้นเลยครับ. อันนี้งายสุดๆๆ แดงเป็นลบอีกเส้นเป็นบวก. ง่ายสุดๆแล้วครับ

num_som

ผมชอบแบบที่สามครับ ไฟห้องสัมภาระหลังติดแบบออโต้ เยี่ยมครับ

เปิดหลังไฟติด ปิดหลังไฟดับ อิอิ ไว้ได้รถแล้วจะลองทำดูครับ

ขอบคุณครับ  emo24

งงก็โทรมาถามนะครับ. (เบอร์อยู่ด้านบนคราบ)

noname

^_^

ประกอบรถไปแล้วอ่ะครับขี้เกียดรี้อแล้วอ่ะครับ จะลองเขียนใส่กระดาษเป็นวงจรแบที่ผมเข้าใจให้นะครับ. พอดีไม่ได้เรีนยเขียนแบบมา ศิลปะก็ดันตกอีกอ่ะครับ.  เหะ emo47

คงจะมีประโยชน์กับเพื่อนๆในคลับมากเลยครับ

เอาแบบเจ๋งๆเลยครับ จะค่อยติดตามemo21

ความรู้เรื่อช่างไม่มีเลย ถ้าได้ step by step จะดีมากเลยครับ  emo18 emo18

ขอบคุณล่วงหน้าครับ  emo18 emo18 emo18

nutkkc

ผมซื้อ ... มาละ 99 บาทเท่ากัน แต่ยัง งงๆ การต่ออยู่  รอชมด้วยคนอิอิ ว่าเส้นไหน กลัวตัดผิดเส้น ....   กำลังคิดว่า คู่มือ หน้า 8-27  มีบอกชุดฟิวอยู่  น่าจะต่อจากนี้ได้หรือเปล่าครับ

nutkkc

แวะมาอัพเดจครับ  ภาพแรกที่เขาถ่ายเขาชี้ สายไฟเส้นที่ต้องถอดออกมาตัดต่อแล้ว เอิ๊กๆๆ ..

วิธีลองคือเปิดไฟ แล้วลองสายออก ไฟจะดับ ผมเลยมั่นใจ  เส้นนี้แน่ๆ  กำลังคิดจะต่อแบบไหน

num_som

แวะมาอัพเดจครับ  ภาพแรกที่เขาถ่ายเขาชี้ สายไฟเส้นที่ต้องถอดออกมาตัดต่อแล้ว เอิ๊กๆๆ ..

วิธีลองคือเปิดไฟ แล้วลองสายออก ไฟจะดับ ผมเลยมั่นใจ  เส้นนี้แน่ๆ  กำลังคิดจะต่อแบบไหน

ช่ายที่โทรมาถามหรือเปล่าอ่ะคราบ. ถ้าใช่ทำไม่ได้โทรมานะคราบ. ถ้าอยู่ใกล้ๆกันเดียวไปช่วยทำได้คราบ (ผมอยู่ราษฎร์บูรณะ)

ขึ้นบน