กรองแอร์อยู่ตรงไหนครับ

เริ่มโดย toodtu, 31ก.ค.2012, 21:57:42

« หน้าที่แล้ว - ต่อไป »

speed

ถ้าเรายืนเปิดฝากระโปรงหน้ารถ  มันจะอยู่ซ้ายหรือขวามือครับ แล้วบริเวณไหนใกล้อะไร

อยู่ในรถครับ เปิดเก๊ะเก็บของด้านคนนั่งออกมาก็จะเห็น emo10

ชัดเจนครับ ขอถามคุณ speed ขั้วสีขาวที่อยู่ใกล้กับ USB เอาไว้ทำอะไรครับ

emo34ขั้วสีขาวที่อยู่ข้าง USB คือ ปลั๊กท้ายเครื่องเสียงDVDครับ พอดีถ่ายเอาไว้ตอนทำปลดล็อคDVD emo34

แสดงว่าตอนเริ่มเปิดแอร์ใหม่ๆ แล้วมีกลิ่นอับเหมือนผ้าซักไม่แห้ง คงมาจากแผ่นผ้ากรองตัวนี้ โดนความชื้นใช่ไหมครับ

กรองตัวนี้คงไม่ชื้นหรอกครับ เพราะมันเป็นกรองอากาศก่อนเข้าพัดลมดูดอากาศไปยังแผงคอยล์เย็น   กลิ่นอับคงมาจากแผงคอยล์เย็นครับ ซึ่งตอนปิดแอร์ไปแล้วแต่มันยังมีความชื้นอยู่ บวกกับความสกปรกและแบคทีเรียที่ติดอยู่ตามแผงคอยล์ทำให้เกิดกลิ่นอับได้

RESCUE_BOAT

ขอบคุณครับ

fungakon

เจ๋งมาก emo24 emo13
ดีชั่วรู้หมด แต่อดไม่ได้

friendship

สวดยอดมากๆเดี๋ยวจะลองทำดู