เชิญสมาชิก ร่วมเสนอ สถานที่ " ทำบุญประจำปีมิราจไทยแลนด์คลับ " ครับ

เริ่มโดย ฟ้าใส 007_TG, 19ส.ค.2012, 04:49:16

« หน้าที่แล้ว - ต่อไป »

ลงล่าง

ฟ้าใส 007_TG

ตามที่กรรมการคลับ ได้ลงความเห็นให้มีการจัดทำเสื้อคลับขึ้น อ้างอิงจากกระทู้นึ้นะครับ
http://www.miragethailandclub.com/index.php/topic,5025.0.html
ซึ่งรายได้ส่วนหนึ่ง จะนำมา ทำกิจกรรม ทำบุญประจำปี มิราจไทยแลนด์คลับ

ทางกรรมการคลับลงความเห็นว่า อยากให้สมาชิกทุกท่านมีส่วนร่วมในการเสนอ สถานที่ ทำบุญประจำปี โดยมีข้อกำหนดดังนี้

1. ไปทำบุญที่ไหน ไม่ไกลจาก กทม มากนัก เดินทางสะดวก
2. เพราะอะไรถึงอยากให้ชาวคลับไปร่วมกันทำบุญที่นั่น
3. ถ้ามีรูปและข้อมูลประกอบด้วยจะดีมาก

ซึ่งทางกรรมการคลับจะพิจารณา สถานที่ทำบุญประจำปี จากสถานที่ ที่สมาชิกเสนอมาครับ

ขอบคุณมากครับ
Staff มิราจไทยแลนด์คลับ  emo3 emo3

GaLoNz

ช่วยกันๆออกความเหนเรยจ้า

19ส.ค.2012, 05:12:12 Last Edit: 19ส.ค.2012, 05:16:08 by ฟ้าใส ใจเบิกบาน No. 007
[youtube]http://www.youtube.com/watch?v=HdBc19litro[/youtube]

emo3

1. ไปที่สถานสงเคราะห์คนพิการและทุพพลภาพบ้านบางปะกง
2. ที่อยากให้ไป เพราะเคยไปแล้วรู้สึกเห็นใจคนที่นั่น ไปให้ข้าวและเล่นดนตรีให้ฟัง
3. http://www.bpkhome.org/want.html  รายละเอียดตามลิงค์เลย

Gumpz_TG

emo24 ร่วมด้วย ช่วยกัน emo24

chai.ry

ยินดี ร่วมด้วยครับ

kead

emo24 emo24 emo24 emo24 emo24 emo24 emo24ไปไหนไปด้วย จร้าาาาา

otto27

อยากไปทำบุญให้สัตว์ค่ะ
โอกาสที่พวกเค้า จะได้รับการช่วยเหลือนั้น  หาได้ยากจากผู้คนทั่วไปค่ะ    emo39
รดน้ำทุกวัน...จะได้โตทันพี่ "ปา"  ;)

อยากไปทำบุญให้สัตว์ค่ะ
โอกาสที่พวกเค้า จะได้รับการช่วยเหลือนั้น  หาได้ยากจากผู้คนทั่วไปค่ะ    emo39

ขอสถานที่ด้วยครับ ^^

Nui_TG

บ้านบางปะกง เคยไปทำบุญแล้ว พวกเค้าน่าสงสารมากจริง ๆ ตักข้าวไปจะร้องไห้ไป ถ้าจะไปอีกก็ดีนะค่ะ
      แต่ก็อยากเสนอให้ไปวัดพระบาทน้ำพุอ่ะค่ะ ถึงบางคนจะคิดว่าใคร ๆ ก็ไปทำที่นั้น แต่จริง ๆ แล้วไม่เพียงพอสำหรับค่าใช้จ่ายที่ต้องเสียให้กับผู้ป่วยนะค่ะ พวกเค้าน่าสงสารมาก และมีเพียงหลวงพ่อที่ท่านยังต้องบิณฑบาท เพื่อช่วยเหลือผู้ป่วย
อยากให้ทุกวันเหมือนฟ้าหลังฝน
Life not difficult is you think

บ้านบางปะกง เคยไปทำบุญแล้ว พวกเค้าน่าสงสารมากจริง ๆ ตักข้าวไปจะร้องไห้ไป ถ้าจะไปอีกก็ดีนะค่ะ
      แต่ก็อยากเสนอให้ไปวัดพระบาทน้ำพุอ่ะค่ะ ถึงบางคนจะคิดว่าใคร ๆ ก็ไปทำที่นั้น แต่จริง ๆ แล้วไม่เพียงพอสำหรับค่าใช้จ่ายที่ต้องเสียให้กับผู้ป่วยนะค่ะ พวกเค้าน่าสงสารมาก และมีเพียงหลวงพ่อที่ท่านยังต้องบิณฑบาท เพื่อช่วยเหลือผู้ป่วย

ไปมาล่าสุด เงินทำบุญ เหมือนจะไม่พอกับค่าใช้จ่ายในวัดแล้วครับ วัดเงียบมาก มีคนไปทำบุญไม่มากเท่าไร แต่หลวงพ่อท่านก็ออกนอกสถานที่หาเงินเข้าวัดอยู่ตลอดครับ ล่าสุดทางวัดส่งรายละเอียดมาเชิญทำบุญกับเด็กอีก แต่ยังไม่ได้ติดต่อกลับไปเลย ^^  emo3 emo3

Bonuza

ไปด้วยกันค่าาา  emo1 เด๋วจาหาข้อมูลมาเขียนไว้ด้วยนะคะ  emo7
ไปแว๊นนซ์กะยัยฟ้าซ่าส์มั้ยค๊าาาาา เย่ววว โย่วว

Sabuytua[Pong]_TG

คลับนี้มีแต่คนใจบุญกันทั้งน๊านนนน
หนุ่ม ใจดี สปอร์ต นนท์

tik-mee

วัดพระบาทน้ำพุเหมือนกันค่ะ ค่าใช้จ่ายต่อวันไม่พอจริงๆ หนับหนุนค่ะ emo4 emo4

Daw

บ้านบางปะกงก็ดีค่ะ เสร็จจากทำบุญใกล้ๆก็มีที่ท่องเที่ยวหรือวัดอีกมากมายก็จะได้พักผ่อนสบายๆกันทั้งครอบครัวด้วย..แต่สรุปจะที่ไหนก็ได้ถ้าทำแล้วสบายใจ

ขึ้นบน