ที่ความเร็ว 240 กิโลเมตร/ชั่วโมง

เริ่มโดย techsan, 02ก.ย.2012, 22:01:27

« หน้าที่แล้ว - ต่อไป »

techsan

เฉลยครับ ใช้เครื่องมือตรวจสอบการทำงานของเข็มไมค์และเข็มวัดรอบครับ จริงๆแล้ว ECU จะตัดการทำงานของเครื่องยนต์ที่ 5500 rpm ครับ สงสัยเรื่องอื่นก็ลองถามได้ครับ (จะแอบตอบให้)

Damask

เครื่องสั่นมากมัยค่ะ  emo17
(>.<) ฝันให้ไกล ไปให้ถึง (^.^)

techsan

เครื่องสั่นมากมัยค่ะ  emo17

เฉลยครับ ใช้เครื่องมือตรวจสอบการทำงานของเข็มไมค์และเข็มวัดรอบครับ จริงๆแล้ว ECU จะตัดการทำงานของเครื่องยนต์ที่ 5500 rpm ครับ สงสัยเรื่องอื่นก็ลองถามได้ครับ (จะแอบตอบให้) 

หนึ่งทางด่วน

เฉยลเลยครับ....ทำไงเกิน200น่ะ emo24

guwit3

ไม่จะสุดที่200 ร้อยนะผมลองกดหมดแล้วเกียรธรรดาด้วย ยังได้แค่ 7500/200เองครับ อันนี้มันแปลกๆๆอยู่ครับ เกียร์ธรรดาแรงกว่าเยอะยังทำไม่ได้เลย
ผมเลยลองที่เกียร 4/175 นะเข้าห้ายังไม่240เลย

ning

ไฟอีโค่ น่าจะขึ้นด้วยนะครับ  emo34 emo34 emo34

Okacha

ไม่จะสุดที่200 ร้อยนะผมลองกดหมดแล้วเกียรธรรดาด้วย ยังได้แค่ 7500/200เองครับ อันนี้มันแปลกๆๆอยู่ครับ เกียร์ธรรดาแรงกว่าเยอะยังทำไม่ได้เลย
ผมเลยลองที่เกียร 4/175 นะเข้าห้ายังไม่240เลย

กูรูเกียแมนนวล  emo24

Nui_TG

แน่นอนจริง ๆ  emo24
อยากให้ทุกวันเหมือนฟ้าหลังฝน
Life not difficult is you think

todsapron

ถึงได้แสดงว่าคนขับ สวด ยอดมากๆ emo40 emo40

titee

เทพ...
รถคันนี้สีเหลือง

Whiteger

มันไปได้ถึงขนาดนี้เลยรึนี่ emo28

Boy_Somphop

เอ่อ.... ผมขอ 120 พอ  แหะๆๆๆ   emo26

Mirage Songkhla

ที่แท้เป็นการใช้เครื่องมือตรวจสอบนี่เอง ผมก็ยังแปลกใจอยู่ว่าทำไมสามารถลากรอบได้สูงถึงขนาดนั้น เห็นกระทู้ครั้งแรกผมนึกว่าใช้โปรแกรมแต่งภาพแล้วตั้งกระทู้เพื่อเน้นฮาเป็นหลัก แล้วที่ว่าตรวจสอบการทำงานของมาตรวัดความเร็วกับมาตรวัดรอบคือการตรวจสอบความแม่นยำหรือว่าตรวจสอบอะไรครับ รบกวนขยายความด้วยครับ  emo35
Electrical Engineer

toei

110 วิ่งวงแหวนมาหลักสี่ ใจก็หวิวแล้ว มือใหม่อย่างเรา  emo47