Mirage ติดแก๊ส มาแล้ว....สุดยอด!!!!

เริ่มโดย b39pow, 10ก.ย.2012, 16:04:55

« หน้าที่แล้ว - ต่อไป »

pingping

ติดมาแล้วเหมือนกันค่ะ แต่เราติดโดนัท 33 ลิตร AC stage 4 plus ค่ะ วิ่งเนียนมาก กำลังรอแก๊สหมดถัง แต่ร้านไม่ออกใบวิศวะให้เค้าว่าไม่ถึง 20 cm. ของคุณทางร้านออกให้มั้ยคะ

ผมว่าที่ร้านไม่ออกให้เป็นที่ทางร้านเองหรือเปล่าครับ ผมก็ติด 33 ลิตร โดนัท ทำได้ทุกอย่างเลยและก็ติดจากศูนย์ด้วยเค้ายังจดทะเบียนแบบติดแก็สให้เลยครับ(และประกันยังอยู่ครบทุกอย่างครับ) แต่ของผมวิ่งน้ำมันอยู่ที่ประมาณ 1.8 บ/กม. แก็ส 0.8 บ/กม.

ติดจาก0ไหน ค่าเสียหายเท่าไรคับ

P337000

ถ้าวิ่งปกติบนถนนๆ ถ้าไม่สังเกตุ ก็ไม่รู้หรอกค่ะว่าติดแก๊ส แต่เราเอาสะดวกค่ะที่ติดถังโดนัท เพราะต้องการพื้นที่ใส่ของ ถ้าปีที่ 7 จริง ตรวจไม่ผ่านอาจจะไปเปลี่ยนเป็นแคปซูลน่ะค่ะ
...ประหยัดเงินวันนี้ ..ไว้เปลี่ยนเป็น แคปซูลวันหน้า.. โอ่วคุ้ม  emo24 .. เด๋วต้องเปลี่ยนเป็นแกสแล้วละครับ ไม่ไหวเหมือนกันนน..
เติมน้ำมันเดือนละ 2 พันอัพ ..  emo42
นิลมังกร - เทาดำ GLS Ltd. - โคราชคร๊าบ - รับรถแล้ว 6 ก.ค. - แก้ปัญหาเกย์วัดระดับน้ำมันแล้ว 9 สิงหา

http://www.miragethailandclub.com/index.php/topic,3266.0.html

nutkkc

ผมไปจด  donus 33 มาเหมือนกันผ่านง่ายแล้วแต่เขต แล้วแต่เอกสาร  จัดไปแปะๆให้เขาทำงานง่ายๆ เขาก็ให้ผ่านง่าย อันนี้ผมคิดเองนะ

สาเหตุที่ผมไปจดมีสาเหตุเดียว  หากไม่กด  ประกัน lpg ไม่ทำงาน
คือมันมีประกันเครื่องพังด้วย 2 แสน ...  หากไม่จด   เครมไม่ได้ 
ส่วนประกัน ไฟไหม้ ทำงานอยู่แล้ว   แล้วก็ ฯลฯ ทำงานเลย  มันมี 3 ส่วนผมจำไม่ได้

แพรพลอย

ผมไปจองรถ Mirage มา ว่าตั้งใจออกมาจะติดแก๊ส LPG แต่คนขายของศูนย์รถ เขาไม่นะนำให้ติด เพราะว่า Valve จะเสีย จริงใหมครับ ถ้าใครติดมาแล้วมีปัญหาบ้างครับ

nutkkc

ผมไปจองรถ Mirage มา ว่าตั้งใจออกมาจะติดแก๊ส LPG แต่คนขายของศูนย์รถ เขาไม่นะนำให้ติด เพราะว่า Valve จะเสีย จริงใหมครับ ถ้าใครติดมาแล้วมีปัญหาบ้างครับ

เสียก็ซ่อมครับ  ไม่ได้แพงมาก

tuktik

ติดมาแล้วเหมือนกันค่ะ แต่เราติดโดนัท 33 ลิตร AC stage 4 plus ค่ะ วิ่งเนียนมาก กำลังรอแก๊สหมดถัง แต่ร้านไม่ออกใบวิศวะให้เค้าว่าไม่ถึง 20 cm. ของคุณทางร้านออกให้มั้ยคะ

ผมว่าที่ร้านไม่ออกให้เป็นที่ทางร้านเองหรือเปล่าครับ ผมก็ติด 33 ลิตร โดนัท ทำได้ทุกอย่างเลยและก็ติดจากศูนย์ด้วยเค้ายังจดทะเบียนแบบติดแก็สให้เลยครับ(และประกันยังอยู่ครบทุกอย่างครับ) แต่ของผมวิ่งน้ำมันอยู่ที่ประมาณ 1.8 บ/กม. แก็ส 0.8 บ/กม.

ติดจาก0ไหน ค่าเสียหายเท่าไรคับ

ติดจาก อาร์มมี่แก๊ส ลาดปลาเค้า 71 ค่าเสียหาย 27,500.- ค่ะ

tuktik

ติดจากศูนย์ไหนคะ ของเราเค้าไม่กล้าออกให้ค่ะ ถ้าจดไม่ผ่านคนเซ็นผ่านจะโดนเพ่งเล่งน่ะค่ะ

pangjung224

รถติดแก๊สมีผลกับประกันชั้น 1 มั้ยครับ

การมีเงินทองกองท่วมหัว คุณแน่ใจหรือว่ามันคือความสุขที่แท้จริง

tuktik

ติดจากศูนย์ไหนคะ ของเราเค้าไม่กล้าออกให้ค่ะ ถ้าจดไม่ผ่านคนเซ็นผ่านจะโดนเพ่งเล่งน่ะค่ะ

วิ่งจนแก๊สหมด ตัดเป็นน้ำมัน วิ่งได้ 378 กิโล เติมแก๊สเต็มถังใหม่ 310 บาท ตกวิ่ง 0.82 /กิโล ค่ะ ^^

nutkkc

รถติดแก๊สมีผลกับประกันชั้น 1 มั้ยครับ

ถ้าไม่ลงเล่ม ไม่แจ้ง เกิดอุบัติเหตุเขาไม่ซ่อมแก๊สให้

lolita

เพิ่มข้อมูลอีกนิด ติดถังโดนัท 33 ลิตร .ใช้ AC stage4eco ล้อเดิม..ตัวลองท็อป

เติมแก็ส 60 B. ลิตรละ 12.44 B.........60/12.44= 4.823 Lit
วิ่งได้ 102 km.......102/4.9 = 20.816 km/lit

ขอดูรูปได้ไหมครับถังโดนัทนะครับ ผ่านขนส่งเหรอครับ

loong

M

ผมก็ติดac Stage400 มาทำไมกินแก๊สกิโลละ1.20บาทีละ แก๊สราคา12.79

loong

ไม่น่ากินขนาดนั้น ถึงขับแบบไหนก็เถอะ หนาไปไหม ถามคนจูนหน่อยซิ เผื่อมีข้อมูลอะไร แกสขอนแก่น 13.5*บาท/ลิตร(ขึ้นอีกยังไม่รู้ เติมทีวิ่งจนลืม) ยังกินไม่ถึงบาท/กม. ถามยี่ห้อเดียวกันคันอื่นดูหน่อยเป็นไร