มิราจถังเดียว วิ่งกรุงเทพถึงเชียงราย!!!

เริ่มโดย bloodmoon, 26ต.ค.2012, 15:03:41

« หน้าที่แล้ว - ต่อไป »

TammieZ

23 นี้ ถ้าได้รถทัน จะลองไปเทสดูจิ๊ว่าจะทำได้มั้ยน้อ เชียงใหม่พอ อิอิ ^^

แต้มศรีจะขับไปเชียงใหม่เลยเหรอ สวดยอด  emo68

ได้รถมิทัน อดไปเลยค่ะลุงระ แต่ว่าเดือนหน้า ไปแน่นวนนนน
จะไปเทสรถด้วย เอาเพื่อนไป 5 คน เลย ดูซิ จะเป็นไงง จัดหนักกก อิอิ emo24
'Te-TeeH' ♥ 'Ta-TaR'  ;D

calbee

เคยขับได้ 24.4 กม./ลิตร ด้วยนะคะ แต่ปกติจะขับได้ 20-22กม./ลิตรคะ
[/quote
ตอนที่วิ่งได้ 24 กม / ลิตร คุณวิ่งระยะทางประมาณเท่าไหร่ค่ะ ไกลไหม เพราะเราวิ่งวันหนึ่งไปกลับที่ทำงานประมาณ 40 โล เฉลี่ยแล้ว ได้แค่ 9 กม. กว่า ๆ เองค่ะ  ตอนนี่้กำลังพยายามวิ่งให้ได้ 15 กม/ ลิตร แต่ไม่เคยทำได้เลยค่ะ ขอบคุณค่ะ

แม่บัวเงิน

ประหยัดได้ขนาดนั้นเลยเหรอ นี่แหละรถในฝัน ขี่รถใหญ่กินน้ำมันมากมานาน อยากได้เล็กๆประหยัดๆ

Chayote

ยิ่งอากาศ เย็นยิ่งประหยัดครับ ทางเหนือ อากาศดี ด้วย ขับไงก็ประหยัด
ทำคืนนี้ให้ดีที่สุด แล้วอย่าหยุดถ้ายังไม่ถึงจุดสุดยอด

patchayas

บ้านผมอยู่อ.พานก่อนถึงตัวเมืองเชียงราย

ขับทีไรไม่เคยได้ถังเลยครับ  ถังกว่าๆ ทุกครั้ง  90-120  ทุกครั้ง

ใครขับ 80 ตลอดทาง  หลับแน่ครับ  emo63

£D_CHK.

ของผม เชียงราย-เชียงใหม่ ไปกลับหมดถังเลย ระยะทางประมาณ 400 เอง
วิ่ง 80-110 ออโต้  สงสัยจะเปลืองชวงขึ้นดอย - -*

GLS CVT Member Club No.425

แม่บัวเงิน

อัตราเร่งตอนขึ้นเขาเป็นอย่างไรบ้าง เดี๋ยวได้มาต้องลองขับขึ้นเขาค้อ

LOVE OR WAR

ได้แค่ 20 กม./ลิตรคับ  วิ่ง 110 ส่วนใหญ่

ช้ากว่านี้ไม่ไหวแล้วขัดใจ
สักวา อย่าเป็นทาส ตลาดหุ้น   เงินของคุณ ที่ลงทุน คุณเจ้าของ
คุณต้องเป็น เจ้านายใหญ่ ไม่เป็นรอง    จงตรึกตรอง มองดูใหม่ ให้ดีดี
ก่อนเข้ามา คิดว่าหุ้น ลงทุนง่าย            แค่คอยขาย สบายๆ ง่ายอีหลี
ซื้อของถูก แล้วถือต่อ รอท่าที              กำไรมี แล้วค่อยขาย ได้แน่นอน

nay_auto

อัตราเร่งตอนขึ้นเขาเป็นอย่างไรบ้าง เดี๋ยวได้มาต้องลองขับขึ้นเขาค้อ
emo60ผมผ่านมาหลายรอบแล้วครับเส้นทางนี้เฉลี่ย 23 km/l ครับรวมขึ้นเขาด้วยนะครับเส้นทางจากลำปาง-เด่นชัย-อุตรดิตถ์-วังทอง-เขาค้อ-ทับเบิก-น้ำหนาว-ชุมแพ-มหาสารคาม-ร้อยเอ็ด-ยโสธร-อุบลฯ ระยะทางรวม 860 km emo53 emo66ใช้ E20 ลิตรละ 34.94บาทครับเติมตลอดการเดินทางใช้ไป 1300บาทเหลืออยู่ 2ขีด ใช้เวลาเดินทาง14ชม. emo65บ้านอยู่ลำปางแต่ทำงานอุบลฯ

แม่บัวเงิน

วันหลังว่างๆมีเวลาแวะเที่ยวเพชรบูรณ์บ้างก็ได้ครับ

emo60ผมผ่านมาหลายรอบแล้วครับเส้นทางนี้เฉลี่ย 23 km/l ครับรวมขึ้นเขาด้วยนะครับเส้นทางจากลำปาง-เด่นชัย-อุตรดิตถ์-วังทอง-เขาค้อ-ทับเบิก-น้ำหนาว-ชุมแพ-มหาสารคาม-ร้อยเอ็ด-ยโสธร-อุบลฯ ระยะทางรวม 860 km emo53 emo66ใช้ E20 ลิตรละ 34.94บาทครับเติมตลอดการเดินทางใช้ไป 1300บาทเหลืออยู่ 2ขีด ใช้เวลาเดินทาง14ชม. emo65บ้านอยู่ลำปางแต่ทำงานอุบลฯ

chonlatorn

ส่งสัยต้องกลับไปเปลี่ยนเป็นแม็กเดิมล่ะ
ขับ ชม-กทม-ชม คิดอัตราสิ้นเปลืองได้ที่ 15.6 km/L E20 คำนวนจากบิลน้ำมันหารไมล์รวมทั้งหมด ก่อนถึงบ้าน 3km มีปั้ม สูงสุดที่เคยทำได้ วิ่งที่ 110-120 มี 150 ในบ้างช่วง แต่ดูที่จอ ได้ 14.7 km/L ไม่ค่อยเบรค เขาก็ไม่เบรค  emo48

วิ่ง ชม - ชร ไปถึง ภูชี้ฟ้า อยู่ที่ 13.2 km/L E20 คำนวนจากบิลน้ำมันหารไมล์รวมทั้งหมด ก่อนถึงบ้าน 3km มีปั้ม
ปกติวิ่งในเมือง ชม ได้ ไม่เกิน 10 km/L
แม็ก 15x7 +38 ยาง nitto Gen กระแทรกทุกครั้งที่เจอเนิน ว่าจะไปพับซุ้มล่ะ

หาแม็ก attrage มาใส่ดีกว่ารอคนขายอยู่

nay_auto

19ส.ค.2013, 06:17:37 Last Edit: 19ส.ค.2013, 06:25:40 by nay_auto

วันหลังว่างๆมีเวลาแวะเที่ยวเพชรบูรณ์บ้างก็ได้ครับ

ไม่รู้จะเที่ยวที่ไหนดีครับแต่บนเขาอากาศดีมาก วันที่มาล่าสุดผมขนข้าวสารมา 4 กระสอบปุ๋ย คน3คน ก็ได้20โลลิตรที่ความเร็ว80-90 km/hrช่วงบนเขานะครับ

nay_auto

emo60  emo71 emo62บรรทุกขนาดนี้ยัง22km/l นะครับ

LOVE OR WAR

ไม่มีโอกาศวิ่งยาวๆแบบนี้บ้างเลย   ของผมได้แค่ค่าเฉลีย ชานเมืองกับในเมือง
20 โล ต่อ ลิตร  หรูแล้ว
สักวา อย่าเป็นทาส ตลาดหุ้น   เงินของคุณ ที่ลงทุน คุณเจ้าของ
คุณต้องเป็น เจ้านายใหญ่ ไม่เป็นรอง    จงตรึกตรอง มองดูใหม่ ให้ดีดี
ก่อนเข้ามา คิดว่าหุ้น ลงทุนง่าย            แค่คอยขาย สบายๆ ง่ายอีหลี
ซื้อของถูก แล้วถือต่อ รอท่าที              กำไรมี แล้วค่อยขาย ได้แน่นอน