>>>เกือบ 4เดือนเต็ม กับน้องMirage ฟ้าใส(สิ้นสุดการโมดิฟาย หน้า5)<<<

เริ่มโดย Pongsarid, 30ต.ค.2012, 02:56:00

« หน้าที่แล้ว - ต่อไป »

ลงล่าง

Pongsarid

ผ่านมาหลายเดือนหลังจากเกิดเหตุ ในที่สุดก็จบเรื่องเป็นที่เรียบร้อยแล้วครับ ภายหลังจากที่ทางประกันของเราจ่ายเงินส่วนต่างของความเสียหายมาให้จำนวนนึง ** ไม่ร่วมกับชุดอุปกรณ์ตกแต่งที่เราจ่ายเพิ่มเข้าไป** ถึงตรงนี้เท่ากับว่าเรายังขาดทุนอยู่ประมาณ 8หมื่นบาท

ขั้นตอนต่อมา ผมได้ติดต่อเจรจากับทางประกันของคู่กรณี โดยเรียกร้องในส่วนของค่าเสียโอกาศในการใช้รถ และทรัพย์สินที่เสียหาย ** ซึ่งทรัพย์สินที่เสียหายก็คือ อุปกรณ์ตกแต่งรถนั่นเอง **

การเจรจาในจุดนี้ใช้วิธีการ ยกหูโทรศัพท์อย่างเดียวครับ ไม่ต้องเดินทางไปให้เสียเวลา เอกสารที่เราจำเป็นต้องมีก็คือ ใบเสร็จค่าใช้จ่ายที่เราได้จ่ายค่าแต่งรถไป ซึ่งผมมีทุกชิ้น เลยทำให้คุยกันง่ายขึ้น

ผลจากการเจราจาก็คือ ผมได้เงินค่าของตกแต่งคืนทั้งหมด และได้ค่าเสียเวลาอีกประมาณ 4หมื่นบาทครับ สรุปว่า แฮ็ปปี้เอ็นดิ้งกันไป ขอบคุณทุกท่านที่ติดตามรับชมรีวิวฉบับยาวของผมคร๊าบบบบ emo12

Pongsarid

11ก.ย.2013, 19:32:35 Last Edit: 11ก.ย.2013, 20:08:15 by Pongsarid

ล้อ+ยางซื้อมาเท่าไหร่หรอท่าน เหนสภาพล้อยังดีๆอยู่ ไม่ทราบว่าขายต่อมั้ยคับ emo69

ล้อยาง ไม่ได้เสียหายอะไรเลยครับ แต่ผมไม่มีล้อเก่าไปใส่คืน ก็เลยติดไปกับซากรถเรียร้อยครับ

ขออนุญาตสอบถามเพื่อเป็นความรู้เรื่องประกันครับ กรณีแบบนี้ท่าน จขกท เป็นฝ่ายถูกโดนชนหนัก โดยที่ผมเข้าใจคือประกันของฝ่ายผิดต้องรับผิดชอบเราใช่มั้ยครับ (ผมขอไม่เกี่ยวโยงว่า lost หรือไม่นะครับ) แบบว่าทุกชิ้นส่วน ทุกชุดแต่งที่เราใส่เพิ่มไป ประกันฝ่ายผิดก็ต้องจ่ายให้เรา ไม่ใช่ให้ประกันเราจ่าย ผมเข้าใจแบบนี้ถูกป่าวครับ ขอรบกวนแค่นี้ก่อนครับ รอคำตอบแล้วมาถามเพิ่มใหม่ ขอบคุณครับ

ตอบคำถามนี้ได้แล้วครับ ว่าเราต้องไปเรียกร้องเอาจากประกันของคู่กรณีเอง ซึ่งในความเป็นจริงแล้วเค้าต้องจ่าย เพราะในขอกำหนดของตัวประกันเค้าจะรับผิดชอบต่อทรัพย์สินของคู่กรณีที่เสียหายด้วย ซึ่งกรณีนี้ของแต่ถูกตีว่าเป็นทรัพย์สินที่เสียหายครับ

ปล.ตั้งแต่เกิดเหตุกับมิราจ เลยทำเอาผมหมดอารมณ์แต่งรถไปเลย น้อง EX ก็ยังไม่ได้ทำอะไร ขับมันเดิมๆ แต่.......หันมาแว๊น แทนแต่งมอเตอร์ไซด์ เอาไว้มุดในเมือง  555

my_mirage

ขอบคุณพี่มากครับที่กลับมาให้ความกระจ่างกับทางสมาชิกมิราจคลับครับ.  emo71  emo70  emo24

My name is [LY]

ขอบคุณที่ยังไม่ลืมมาเล่าให้จบ ซึ้งใจจริงๆ emo3

wii

ล้อ+ยางซื้อมาเท่าไหร่หรอท่าน เหนสภาพล้อยังดีๆอยู่ ไม่ทราบว่าขายต่อมั้ยคับ emo69

ล้อยาง ไม่ได้เสียหายอะไรเลยครับ แต่ผมไม่มีล้อเก่าไปใส่คืน ก็เลยติดไปกับซากรถเรียร้อยครับ

ขออนุญาตสอบถามเพื่อเป็นความรู้เรื่องประกันครับ กรณีแบบนี้ท่าน จขกท เป็นฝ่ายถูกโดนชนหนัก โดยที่ผมเข้าใจคือประกันของฝ่ายผิดต้องรับผิดชอบเราใช่มั้ยครับ (ผมขอไม่เกี่ยวโยงว่า lost หรือไม่นะครับ) แบบว่าทุกชิ้นส่วน ทุกชุดแต่งที่เราใส่เพิ่มไป ประกันฝ่ายผิดก็ต้องจ่ายให้เรา ไม่ใช่ให้ประกันเราจ่าย ผมเข้าใจแบบนี้ถูกป่าวครับ ขอรบกวนแค่นี้ก่อนครับ รอคำตอบแล้วมาถามเพิ่มใหม่ ขอบคุณครับ

ตอบคำถามนี้ได้แล้วครับ ว่าเราต้องไปเรียกร้องเอาจากประกันของคู่กรณีเอง ซึ่งในความเป็นจริงแล้วเค้าต้องจ่าย เพราะในขอกำหนดของตัวประกันเค้าจะรับผิดชอบต่อทรัพย์สินของคู่กรณีที่เสียหายด้วย ซึ่งกรณีนี้ของแต่ถูกตีว่าเป็นทรัพย์สินที่เสียหายครับ

ปล.ตั้งแต่เกิดเหตุกับมิราจ เลยทำเอาผมหมดอารมณ์แต่งรถไปเลย น้อง EX ก็ยังไม่ได้ทำอะไร ขับมันเดิมๆ แต่.......หันมาแว๊น แทนแต่งมอเตอร์ไซด์ เอาไว้มุดในเมือง  555

ใช่ z1000รึเปล่าครับ สวยมากกกกกกกกก

Pongsarid

ใช่ z1000รึเปล่าครับ สวยมากกกกกกกกก

ใช่แล้วครับผม emo18

My name is [LY]

แต่งมอไซด์มุดในเมืองได้ แต่อย่าแรงมากนะพี่ น้องเป็นห่วงกลัวมุดอย่างอื่น
และที่สำคัญระวังหลุมนะเดี๋ยวมอไซด์ติดปีก emo24

แต่มอไซด์สวยว๊ากกกกกกกกกกกกกกกกก emo28

Pongsarid

12ก.ย.2013, 05:25:22 Last Edit: 12ก.ย.2013, 05:32:11 by Pongsarid

แต่งมอไซด์มุดในเมืองได้ แต่อย่าแรงมากนะพี่ น้องเป็นห่วงกลัวมุดอย่างอื่น
และที่สำคัญระวังหลุมนะเดี๋ยวมอไซด์ติดปีก emo24

แต่มอไซด์สวยว๊ากกกกกกกกกกกกกกกกก emo28

เดี๋ยวนี้เข้าเมืองผมแทบไม่ได้ใช้รถยนต์เลย เพราะเบื่อกับการเสียเวลาบนถนนมากกกก ไปไหนมาไหนคนเดียวเลยขี่มอเตอร์ไซด์ดีกว่า ประหยัดเวลา และถือว่าได้ออกกำลังกายไปในตัวด้วย ผมขี่ไปเรื่อยๆครับไม่ได้ซิ่งในเขตเมือง emo1

[youtube]http://www.youtube.com/watch?v=PELxEZ1lAOI[/youtube]

PitirimMark II

เดี๋ยวนี้เข้าเมืองผมแทบไม่ได้ใช้รถยนต์เลย เพราะเบื่อกับการเสียเวลาบนถนนมากกกก ไปไหนมาไหนคนเดียวเลยขี่มอเตอร์ไซด์ดีกว่า ประหยัดเวลา และถือว่าได้ออกกำลังกายไปในตัวด้วย ผมขี่ไปเรื่อยๆครับไม่ได้ซิ่งในเขตเมือง emo1

[youtube]http://youtu.be/PELxEZ1lAOI[/youtube]

emo1 emo1

Nightvariety

Z1000 บรรเจิดมากครับ แต่ค่าตัวมันแพงกว่า Mirage ซะอีก  emo4 emo4 emo4

- สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว ดีชั่วอยู่ตัวทำ -

monkeyboy

อ่อ หมู่บ้านนี้นี่เอง เคยผ่าน ไม่คิดว่าจะมีข้างใน ยาวเลย

มันออก ทางเดียวกับ มณียาไม่ได้หรอครับ  emo1

taomirage

รวย จิง ไม่ดูแคลนรถกระป๋อง ผมนับถือ

emo61
เต่าเองคับ

ขึ้นบน