ว่าด้วยเรื่องสปริงแต่ง ชุดโหลด ช่วงล่าง สอบถามและรายงานการใช้งาน

เริ่มโดย thedoctor, 30ต.ค.2012, 15:53:04

« หน้าที่แล้ว - ต่อไป »

thedoctor

ซื้อ H&R  ของ Jazz มาแล้ว รอของส่งมาถึงเมื่อไหร่ ใส่แล้วจะมาแจ้งผลให้ทราบ
ปล หลังจากไปอัดน้ำมันโช้คคู่หลัง จากร้านแถวดาวคะนองมาแล้ว
ซุ้มล้อหลัง กินยางออกมาเป็นเส้นๆเลย หุหุ  emo31

chang_thai

ซื้อ H&R  ของ Jazz มาแล้ว รอของส่งมาถึงเมื่อไหร่ ใส่แล้วจะมาแจ้งผลให้ทราบ
ปล หลังจากไปอัดน้ำมันโช้คคู่หลัง จากร้านแถวดาวคะนองมาแล้ว
ซุ้มล้อหลัง กินยางออกมาเป็นเส้นๆเลย หุหุ  emo31

รอฟังข่าว เผื่อจะเป็นข่าวดี
รบกวนพี่ระบุหน่อยก็ดีครับว่าเป็นjazz gd (เก่า) หรือjazz ge (ใหม่)
ผู้ชายเปื้อนฝุ่น ก็ไม่อุ่นเท่าคนมีตังค์

Engrit No.286

รอตรงชุดก็ดีนะได้ทำทีเดียวจบ หวังว่าต้นปีหน้าคงออกมากันเยอะๆนะครับ

dragoons

ขอสอบถามหน่อยครับ คือตามที่ผมเข้าใจท่านอัดน้ำมันโช็คก่อน จะเปลี่ยนสปริงใช่ไหมครับ ถามอีกนิดครับอัดน้ำมันโช็คมันยังติดซุ้มไหมเวลานั่ง 5 คน ของผมเปลี่ยนสปริงมาแล้ว แต่ผมออกมาล้อหลังเวลาขึ้น-ลง เนินมันกระเด้งมากเลย ลักษณะคล้ายๆว่าล้อหลังมันลงพื้นเร็วยังไม่รู้ด้วยความรู้สึกนะครับ

thedoctor

ครับ อัดน้ำมันโช้คมาแล้ว ช่างบอกว่าเบอร์2 (โดนไป1,500 สบายไป  emo25)
ขับคนเดียว จัมพ์แรงๆ ก็ติดแล้วครับ ล้อกว้าง7.5 ET20 195/50/15
รอสปริงมาถึงเมื่อไหร่ จะรีบใส่ไปลองทันที
เป็นของ Jazz GD ครับ (มือสอง)  emo67

tourlekyai

รอฟังด้วยคน

thedoctor

ใส่มาเรียบร้อย หลังจากรอมาหลายวัน
เป็นสปริงแต่ง H&R ของ Jazz GD ซื้อมือสองมาจากคลับเค้า
ใส่แล้วความสูงเท่าเดิม หน้าสูงกว่าหลัง ประมาณ 1/2 cm

ยังไม่ได้ลองบรรทุกน้ำหนัก แต่ขับคนเดียว ก็รู้สึกได้ว่าแข็งขึ้น แน่นขึ้นไม่เด้งมาก
น่าจะไม่ยวบยาบแบบของติดรถ เดี๋ยวไปลองถนนเป็นคลื่นๆดู ว่าเป็นไง  emo24

tourlekyai

ดีจังกลับมารายงานผลด้วย

chang_thai

ดีจังกลับมารายงานผลด้วย

รอฟังต่อครับ
ผู้ชายเปื้อนฝุ่น ก็ไม่อุ่นเท่าคนมีตังค์

thedoctor

หนึบครับ ถนนเป็นคลื่นก็ไม่เด้งเหมือนเดิม ถนนขรุขระ ก็แข็งหน่อย เติมลม 35 ปอนด์

เป็นอีกทางเลือกได้ครับ (รถผม ล้อกว้าง 7.5 off 20)

nine8668

หนึบครับ ถนนเป็นคลื่นก็ไม่เด้งเหมือนเดิม ถนนขรุขระ ก็แข็งหน่อย เติมลม 35 ปอนด์

เป็นอีกทางเลือกได้ครับ (รถผม ล้อกว้าง 7.5 off 20)

ราคาเท่าไรครับ ของผมล้อ16/7 off40 ตอนนี้นั่ง3คนยังไม่ติดครับ
แต่คงต้องหาใส่กันไว้ก่อน

Sabuytua[Pong]_TG

วิธีของผมนะครับ เปลี่ยน max ร้าน NV 195/50/15 7"offset 35
อัดน้ำมันโช๊คร้านมงคล โช๊คอัพแถวรามอินทรา (ไม่ได้โปรโมตร้านนะครับ) รับประกัน 6 เดือนถ้ารั่ว ข้อเสียมันกระด้างขึ้น แต่ะนั่ง 5คน ก้อไม่ติดซุ้มนะ
ตอนแรกกะใส่สเปนเซอร์รองโช๊ค แต่ถามช่างที่ร้านเห็นมีแต่ ลูกค้าถอดสเปนเซอร์ทั้งนั้น บางคนก้อทำสตัตปรับเกลียว บางคนก้อเลือกอัดน้ำมันโช๊ค แล้วแต่ละคน
ตอนนี้ผมรออย่างเดียวคือ ของแต่งช่วงล่างมิราจเท่านั้นได้แต่รอครับ
หนุ่ม ใจดี สปอร์ต นนท์

Witzper

สปิงแต่งมาแล้วช่วย...ตะโกน!! กันดังๆด้วยน๊ะครับ รอด้วยคน  emo50 emo50

Gunners

อยากเป็นครับ แต่ยังไม่มีข้อมูล ต้องค่อยๆเก็บข้อมูลครับ  emo69 emo69 emo69
การเดินทาง ไม่มีวันสื้นสุด ตราบที่ยังมีลมหายใจและความใฝ่ฝัน