แจกภาพผังวงจรสายเครื่องเสียง สำหรับต่ออุปกรณ์ต่าง ๆ ตัวท๊อป

เริ่มโดย Mira(ge)Sport, 30พ.ย.2012, 16:39:44

« หน้าที่แล้ว - ต่อไป »

Mira(ge)Sport

30พ.ย.2012, 16:39:44 Last Edit: 30พ.ย.2012, 16:51:16 by Mira(ge)Sport
หน้าตาสาย

ผังวงจรครับ สงสัยสอบถามได้ครับ

ขอขอบคุณ ทุกท่านที่ร่วมหุ้นค่าสายวงจรนี้ครับ

ใครโอนเงินมาแสดงตนด้วยครับ

patchayas

DIY เองหรือครับ  สวดยวด emo71

เส้นน้ีสั่งอีเบย์มาครับ รอเดือนกว่า คุ้มค่าที่รอคอย เพราะเดิมผมต่อซับกับสายลำโพง ตอนนี้แยกมาต่อซับเอาท์แล้ว เสียงแจ่มกว่า เด๋วกำลังจะเอา ภาพเข้าไว้ดูหนังจากกล่อง HDD

patchayas

สั่งเอาหรือครับนึกว่าทำเอง

แต่มีแผนเหมือนกันว่าจะเล่น HD BOX.. emo62

สั่งเอาหรือครับนึกว่าทำเอง

แต่มีแผนเหมือนกันว่าจะเล่น HD BOX.. emo62

เด๋วจะลองทำเองดูครับ

patchayas

ช่วยบอกได้ไหมครับว่าจะเล่นกับเครื่องเล่นอะไร  กำลังหาที่เล่นกับไฟ 12 VDC เลย

หรือจะใช้ converter  12 Vdc to 220 Vac

คอนเวิดแน่นอนครับ มี 500 ในรถ แต่ติดตรงพัดลมดังอิ๊บอ่าย

ไม่ก็หา mp4 player มาใช้แทน เรพาะใช้ไฟ 12 ได้อ่ะคับ

patchayas

คอนเวิดแน่นอนครับ มี 500 ในรถ แต่ติดตรงพัดลมดังอิ๊บอ่าย

นั่นซิครับ emo63

kamon550

ขอบคุณครับ (1 หุ้น)
หลังจากได้วงจรแล้ว หาสาย RCA เพื่อต่อ HD Box ครับ

Neolife

ปัญหาคือขั่วต่ออ่ะดิ หาจากใหนได้

ขั้วต่อคงต้องต่อเปลือย หางปลาไซร์นี้ บ้านหม้อมี ตัวละ 25 ตัง เอามาหุ้มท่อหด ใช้แทนได้

ไม่ก็ สายแพฮาร์ดดิส ide เอามาทุบ ข้างใน ใช้แทนได้

ple_sticker_phuket

กำลังแปลงสาย บัดกรี เข้าตรูด ฟรอนด์มิหลาบ   ทำได้ สองขั้วแล้ว คือ  av in  ไว้ต่อกล้อง  กับ  av out  ไว้ ต่อจอกลาง

แล่วอยู่ๆ  น้องจากร้าน P 1  ก็โทรมา  บอก  สายที่สั่งไว้ สามเืดือน  มาถึงแล้ว

ถ่ายไว้ละเอียดทุกขั้วแล้ว  ว่างๆ จะมาอัพรูปที่เหลือ

ดี ไม่โทรมาบอก  ตอนใส่ฟรอนด์เสร็จแล้ว

ภาพหลังประกอบร่าง   ใช้งานได้ครบๆทุกเส้นครับ  ทั้งกล้องมองหลัง  จอกลาง  ต่อมือถือ  รับจูนเน่อ ทีวี

ขาย ตรามิตซูแดง กระจังEVO  เสาประตูเคฟล่า http://www.miragethailandclub.com/index.php/topic,3305.0.html