แจกภาพผังวงจรสายเครื่องเสียง สำหรับต่ออุปกรณ์ต่าง ๆ ตัวท๊อป

เริ่มโดย Mira(ge)Sport, 30พ.ย.2012, 16:39:44

« หน้าที่แล้ว - ต่อไป »

kamon550

หลังจากได้ผังวงจรมาแล้ว ก็หาขั้วมาใส่(แกะมาจากคอม..เก่า) ขั้วไม่ตรงแต่ก็ใส่ได้ครับ

kamon550

เตรียมใส่ เพื่อที่จะดูหนังจาก HD box. มีเครื่องที่ใช้ดูหนังในบ้านอยู่เลยจะเอามาดูในรถ

kamon550

ทำต่อไปตามรูปเลยครับ

kamon550

ทำต่อไปจะได้ลองสักที

kamon550

ต่อสายกล้องหลังแทนของเดิมด้วยเพื่อได้ใช้

kamon550

เสร็จแล้วหน้าตาก็ประมาณนี้ครับ

kamon550

หลังจากต่อใช้งาน ภาพและเสียงก็ ok อยู่ครับ
แต่สายไฟยังไม่ได้เก็บให้เรียบร้อย.....ก็เป็นอีกแบบเพื่อใครจะลองทำดูครับ

kamon550

สุดท้ายก็ดูกันเพลินเลย.... (ยกเว้นคนขับนะครับ เพื่อความปลอดภัยกับทุกคนจ้า...)

Kasalong

emo24นับถือครับ

kamon550

การต่อสายสัณญาณ Video, เสียง L+R จาก HDD....  และการต่อ supply ให้กับ HDD....พอดีใช้ได้กับ 12 Vdc เสียบต่อจากที่จุดบุหรี่ได้เลย

kamon550

การต่อ External HDD...มีช่องเสียบ usb 2 ช่อง สายสีน้ำเงินทำเพิ่มเองครับ

kamon550

เพิ่มรูป

zeroxone

ทำต่อไปตามรูปเลยครับ

สอบถามนิดนึง ตัว ปลั๊กขาว ๆ ที่ใช้สายเสียบ นี่มันมีมาอยู่ในตัววิทยุเลยไหมครับหรือต้องไปซื้อแยกมาอ่ะครับ   emo3 emo3 emo3 

namebanp

อยากเห็นคนทำแบบในนี้จังเลย   ใครทำแล้วก็เอามาแชร์มั่งนะครับ http://hdplayerthailand.com/review_detail.asp?desc=1&topic_id=942