จริง หรือ ไม่ คนรู้ช่วยตอบหน่อยครับ

เริ่มโดย GonGRuaT, 18ธ.ค.2012, 22:40:35

« หน้าที่แล้ว - ต่อไป »

ลงล่าง

GonGRuaT

18ธ.ค.2012, 22:40:35 Last Edit: 18ธ.ค.2012, 22:55:24 by ก้อนกรวต
เพื่อนผมเป็น พนง.ประกอบ บอกผมว่า รถมิราจ เหล็กก็บาง เครื่องยนต์ก็พลาสติก ตัวยึดเครื่อง น็อด 4  ตัว   วิ่งไกลไม่ได้ ข้อเสียมันเยอะ **ปัญหาอะไรหรอ จะได้ สังเกตุรถ  /ส่วนมากจะเปนอะไหล่ไม่ได้คุณาภาพ  ผมพึ่งไปแก้มา 8000 คัน**  **อีกเรื่อง เพื่อนบอกว่า มันสนใจแต่รถที่ส่งออก ญี่ปุ่น รถที่ไทย ไม่สนใจ** อยากทราบว่าจริงรึป่าวครับ (แต่ส่วนตัวผม ผมว่ารถก็ดีนะ ไม่มีปัญญาอะไรเลย ผมใช้มา 7 เดือนแล้ว)

ATHENS

ไม่ทราบเหมือนกันค่ะ   ลองดูกระทู้นี้ละกาน http://www.miragethailandclub.com/index.php/topic,6299.0.html

PitirimMark II

เท่าที่ใช้งาน โครงสร้างด้านนอกและภายในห้องโดยสาร จะลดต้นทุนมากมาย
แต่ที่เป็นหัวใจของเจ้า Mirage คือโครงสร้างภายในตัวรถทำให้เบาขึ้น แต่ก็
ใช้ระบบวัสดุทดแทนเหล็กด้านในให้มีความแข็งแรงขึ้น หรือปลอดภัยมากขึ้น
แฟนผมก็บ่นเรื่องความบางของตัวรถ ซึ่งก็เป็นจริงพลาสติกทั้งนั้น^^
emo8 emo8 emo8 emo8 emo8 emo8

FIRSTdano

เพื่อนผมเป็น พนง.ประกอบ บอกผมว่า รถมิราจ เหล็กก็บาง เครื่องยนต์ก็พลาสติก ตัวยึดเครื่อง น็อด 4  ตัว   วิ่งไกลไม่ได้ ข้อเสียมันเยอะ **ปัญหาอะไรหรอ จะได้ สังเกตุรถ  /ส่วนมากจะเปนอะไหล่ไม่ได้คุณาภาพ  ผมพึ่งไปแก้มา 8000 คัน**  **อีกเรื่อง เพื่อนบอกว่า มันสนใจแต่รถที่ส่งออก ญี่ปุ่น รถที่ไทย ไม่สนใจ** อยากทราบว่าจริงรึป่าวครับ (แต่ส่วนตัวผม ผมว่ารถก็ดีนะ ไม่มีปัญญาอะไรเลย ผมใช้มา 7 เดือนแล้ว)
จาเชื่อเพื่อนที่เป็น พนง. หรือเชื่อคนในคลับมิราจ หรือจาเชื่อตัวเองที่ใช้งานอยู่เป็นประจำ คำตอบอยู่ที่ท่านครับ...... ไม่ต้องเชื่อใคร เราใช้ดี คือดี ใช้ไม่ดีคือไม่ดี 555   

IHEERMAN

ผมอยากได้ TRITON อ่ะครับจะได้ขนของได้ด้วย  emo64
MIRAGE ROAD SHOW ...

navy2535

กขกท. ตั้งกระทู้นี้ขึ้นมาเพื่อ.อะไร..? emo67
1. ทำลายภาพลักษณ์ และความเชื่อมั่นของผลิตภัณฑ์ หรือป่าว  ถ้าไม่ .....
2. สอบถามความคิดเห็น  เพื่อเป็นแนวทางในการตัดสินใจซื้อ  ก็จะให้ความเห็นว่า อย่าซื้อเลย เพื่อนท่านพูดซะขนาดนั้นแล้วemo41เพื่อนท่านซึ่งเป็นถึงพนักงานประกอบ
ของผู้ผลิต ยังให้ความคิดเห็น ประดุจเค้าคือวิศวกร ยานยนต์ ที่สามารถทราบข้อมูลเชิงลึกของผลิตภัณฑ์นั้นได้ อย่างถ่องแท้ ทั้งๆที่เคยได้ยินมาพนักงานประกอบก็แค่ประกอบส่วนใดส่วนหนึ่งในแผนกนั้น แต่เพื่อนคุณรู้ลึกจัง  (ตัวถังยันเครื่องยนต์เลย)
   emo64
3.ถ้ายังจะซื้อมิราจมาขับก็คงต้องถามตัวคุณเองแล้วหล่ะว่าคุณต้องการอะไรจากมิราจ
4-5แสนต้นๆ
ถ้ายังคิดไม่ออกจะให้ความเห็นเป็นแนวทางว่าให้ไปถามเพื่อนของคุณว่าควรใช้รถรุ่น
ไหนเหมาะสมซึ่งมาพร้อมกับสมรรถนะที่ยอดเยี่ยม ที่เพื่อนคุณรับได้ และก็ไปซื้อ มาขับซะ  ถ้าคุณมีกำลังพอ แต่ถ้าไม่
@@@@ มิราจก็ตอบโจทย์ ของ eco car ได้ถูกต้องแล้วหล่ะ@@@@@

decskong

ไม่ได้แย่ขนาดนั้นหรอกครับ  ถ้าแย่ขนาดนั้นคงไม่มีใครซื้อหรอกครับ  เชื่อตัวเองดีที่สุดครับ เงินคุณ อย่าให้คนอื่นตัดสินให้ครับ ไปลองมันทุกรุ่นเลน แล้วค่อยตัดสินใจ
วันนี้คุณยิ้มให้คนรอบข้างกันหรือยัง

pukplan

จริงครับวัสดุไม่ได้คุณภาพ แต่สมราคาผมเลยซื้อครับ... emo71
ยี่ห้ออื่นวัสดุไม่ได้คุณภาพ แต่ไม่สมราคาผมเลยไม่ซื้อครับ... emo64

c class ผมยังมีวัสดุ recycle เลยครับพลาสติกชิ้นไหนสีดำน่ะแหละครับ recycle

yello-pink

ช่วยบอกเพื่อนคุณว่าเอาหลักฐานมาโชว์หน่อยว่าแก้อะไรไป 8000 คัน
ผมจะได้เก็บไว้เป็นข้อมูล พูดลอยๆคนอื่นเขาเสียหายนะ

PitirimMark II

ที่ควรพิจารณาคือ พนง.ประกอบ กับ วิศวกรยานยนต์
ผมก็เคยคุยกับพนง.ประกอบ ที่ถูกเลิกจ้างทำงานมาเป็น 10 ปีUP ของ Mitsubishi เองก็ไม่ได้มีความสามารถระดับวิศวยานยนต์ /(ปวช.ปวส.) แต่เก่งและีมีความสามารถที่รอบด้าน แต่เค้าก็พูดถูกจากสิ่งที่เค้าได้ทำงานทุกๆ วัน
จริงผมอยากฟังจากวิศวกรยานยนต์ หรือระดับหัวหน้าวิศวะ โดยเฉพาะคนญี่ปุ่นคิดและทำยังไงมากกว่า^^ (เป็นความเห็นนะคับอย่าซีเรียส)
emo46 emo46 emo46 emo46 emo46 emo46

konnatadee

19ธ.ค.2012, 01:30:10 Last Edit: 19ธ.ค.2012, 01:31:59 by konnatadee

พนักงานประกอบ หรือพนักงานปลากรอบ หรือประกอบอะไรครับรถบังคับวิทยุเหรอ หรือประกอบรถยนต์ยี่ห้ออื่น

เห็นด้วยกับ คห.ที่บอกว่าจะตั้งกระทู้มาเพื่อ ???

ท่านก็ใช้มา 7เดือนแล้ว ถ้าคนอื่น(ที่ท่านถามในกระทู้นี้) บอกว่าเออ เหล็กมันบาง รถมันไม่ดี จะขายรถทิ้ง ไปออก แลมโบกีนี่ เหรอครับ

ถ้าท่านถามว่ากระทู้สาธารณะ ใครจะตั้งยังไงก้ได้ ผมก้แค่จะบอกตรงๆว่า กระทู้นี้มันไม่สร้างสรรค์ ไร้สาระ

ผมไม่ใช่องครักค์พิทักษ์มิราจนะ แต่ท่านใช้มา 7เดือน(ผมใช้มา4เดือน) ท่านควรจะเป็นผู้แชร์ประสบการณ์ ว่า รถท่านประสบปัญหาอะไร มันดีไม่ดีอย่างไร

ไม่ใช่เค้าบอกมา เค้าว่ามา

--------------------------------------------------------

อีกเรื่อง

ส่วนเพื่อนผมมันก็บอกมิราจเป็นรถกระป๋อง มันจะออกมาสด้า 3 (เหมือนคนชอบคุยข่มเพื่อน) ผมบอกเพื่อนเอ่ย ที่กุไม่ออกมาสด้า3(หรือรถราคาหลักล้าน)

กุดูหนังหน้าตัวเองในกระจกแล้ว ถึงตัวกุจะหล่อ แต่ไม่มีปัญญาส่งแน่ๆ มิงเงินเดือนเท่ากุ มิงก็ต้องขายตรูดแหละถึงจะออกมาสด้า 3ได้ จบ

ตอนผมออกรถมาใหม่ๆแค่เจอ กดล็อครถ แล้ว กระจกข้างหุบเอง เพื่อนผมถึงขั้นแอบ(พาน้อง)ไปร้องไห้ในห้องน้ำ

แต่ตอนนี้ไอ้เพื่อนคนนั้น มันออกมาสด้า 2แล้ว หารกะเมียมัน แต่ยังไม่ได้ส่งค่างวดเดี๋ยวดูต่อไปจะส่งไหวมั๊ย แล้วจะมาเผามันต่อ

fairladyzz

ผมว่าคุ้มค่าคุ้มราคาแล้วครับ เรื่องรถบางไม่สำคัญสำหรับผม เน้นขับในเมืองขับไม่เร็วขับตามกฏ ไม่ได้คิดว่าจะไปชนกับใครครับ   emo4

FIRSTdano

ท่านผู้โดยสารโปรดทราบ  ขณะนี้ ก้อนกรวต  กำลังจะกลายเป็นเถ้าธุลีแล้ว โปรดใช้วิจารรญาณในการ บดขยี้ 555

wasan2515

ผมก็พนักงานมิตซูครับผมยังซื้อใช้เลยตังTOPด้วย ถ้าไม่ดีจริงญี่ปุ่นจะกล้าลงทุนเกือบสองหมื่นล้านและให้ไทยเป็นฐานการผลิตส่งออกไปทั่วโลกทำไม เพื่อนคุณแค่พนักงานชั่วคราวหรือเปล่าครับพึ่งเข้างานยังไม่ทันถึงปีเลยครับ(ส่วนใหญ่ที่อยู่โรงมิราจ) ผมอยู่มิตซูปีนี้ปีที่18 แล้วครับเทียบสเป็คชิ้นส่วนต่างๆ ของรถค่ายอื่นๆ ดีกว่าเขาเยอะครับ ขอแค่นี้ก่อนนะกับพวกฟังเขาว่ามา  emo29

ขึ้นบน