จริง หรือ ไม่ คนรู้ช่วยตอบหน่อยครับ

เริ่มโดย GonGRuaT, 18ธ.ค.2012, 22:40:35

« หน้าที่แล้ว - ต่อไป »

ลงล่าง

CheekyDream

นกน้อยทำรังแต่พอตัว - โดนที่สุดครับ
มีเท่านี้ไหวเท่านี้ก็อยู่แค่ตรงนี้

sonic

ของที่มันไม่ดี ไม่ได้มาตฐานเขาเอามาขายหรอกครับ มีปัญหามาเสียชื่อหมด รถขายไม่ออกอีกต่างหาก ผมเคยทำงานอยู่บริษัททำพาสส่งโรงงานประกอบรถยนต์หลายยี่ห้อ และมีโอกาสได้เข้าไปประจำอยู่ในโรงานประกอบหลายยี่ห้อเหมือนกัน พาสแต่ละชิ้นเขาtestและเช็คละเอียดมาก มีปัญหานิดหน่อยเขาก็ส่งเครมแล้ว สำหรับมิราจถือว่าสุดยอดแล้วครับกับรถราคาเท่านี้ และไปจองมาแล้วด้วย ถ้าผมรวยผมก็คงเลือก ferrari ไปแล้ว มีกำลังแค่นี้ก็ต้องเอาแค่นี้ ซื้อรถหรูๆแล้วต้องมานั่งเคลียจ สู้เอาผ่อนสบายๆ ครอบครัวมีความสุข ญาติพี่น้องไม่เดือดร้อน แค่นี้ก็พอใจแล้ว

noi-norciv

รถดีไม่ดีไม่รู้แต่ผมเห็นตอนนี้วิ่งกันเกลื่อนถนนเลยคับ และจะรวมผมด้วยอีกคัน emo60

Reddy

เค้ามีมาตราฐานในการผลิตอยู่ครับ

อย่าไปเชื่อคนอื่นเค้าพูดกันเลยครับ

การขึ้น Line ผลิตได้ Robot แต่ละตัวจะต้องลงทุนกันเป็นหลายล้าน

ถ้าออกแบบมาไม่ดี ก็คงไม่กล้าส่งไปขายญี่ปุ่นหรอกครับ

คนที่พูดเค้าไม่รู้จริงหรอกครับ

You are in control of your destiny only you can make your dreams come true

อ้อแอ้

สิ่งสำคัญไม่ได้อยู่ว่า รถยี่ห้อไหนดี......

แต่สำคัญที่ว่าเราเลือกแล้ว และเราจะดูแล สิ่งที่เราเลือกได้ดีแค่ไหน

จะแค่ทำไม ขี้ปากชาวบ้าน ไม่ได้ช่วยเราซื้อ หรือ ผ่อน หรือ บำรุงรักษาซะหน่อย

คิดมาก ....ไปป่ะ
ของชิ้นแรกในชีวิต.....

navy2535

emo41  จขกท...หายไปเลยอ่ะ ิแนะนำให้เลิกคบไปเหอะเพื่อนแบบนี้  ทำงานได้เงินมีกิน กับมิตซู ยังมาทุบหม้อข้าวตัวเอง แล้วท่านเป็นใคร วันดีคืนดี ท่านจะไม่โดนเหรอ   emo68 เครียดอ่ะมาว่าน้องมิราจเรา   5555

น้องsmart_สมถะ

emo4 ถึง จขกท. ...เพื่อนในคลับมิราจไม่ได้มีเจตนาจะรุมสกัมคุณหรอกนะคะ แค่่เสนอความคิด(+อารมณ์ที่ได้ฟังว่าเพื่อนคุณว่างั้น ว่างี้อีกนิดหนอ่ย )  ยังไงซะ ในเมื่อคุณได้อยู่กับมิราจมา 7 เดือนแล้ว น่าจะตัดสินคำพูดเพื่อนได้ดีที่สุดนะคะ...คนเราถ้าลองไม่ชอบอะไร จะดีให้ตายแค่ไหน มันก็เท่ากับ 0 ค่ะ... เรียกควา้มมั่นใจของตัวเองและของมิราจกลับมาได้แล้วนะคะ...สู้เค้านะ ทาเคชิ!! emo66

Engrit No.286

เชื่อตัวเองดีที่สุดครับ

KhunMor

เชื่อตัวเองดีที่สุดน่ะ  emo1
^_^

mira

มิราจใช้เหล็กบางเพื่อการลดน้ำหนักทำให้วิ่งประหยัดน้ำมัน แต่มีความเหนียวเทียบเท่าเหล็กหนานะครับ
และมิตซูเป็นรายแรกๆที่นำเหล็กนวรรตกรรมใหม่นี้ มาใช้

coolrunner

ผมเคยอยู่ Mitsu เคยร่วมกับทีม Develop รถมา 2 Model
ผมว่ากระบวนการออกแบบ พัฒนา กระบวนการผลิต การควบคุมคุณภาพไว้ใจได้มากกว่าหลายๆยี่ห้อมาก
ผมใช้ Mitsu อยู่ 2 รุ่นคือ Lanver JT & Mirage EL
ลองสังเกตดูได้ว่าพนักงาน Mitsu ใช้รถ Mitsu ที่ตัวเองผลิตมากกว่ารถค่ายอเมริกันที่พนักงานใช้รถที่ตัวเองผลิตน้อยกว่ามาก และผมก็ไว้ใจ Mitsu มากกว่าค่ายอเมริกันเยอะ

sixmelon

22ธ.ค.2012, 04:14:40 Last Edit: 22ธ.ค.2012, 04:17:54 by sixmelon

ผมเคยอยู่ Mitsu เคยร่วมกับทีม Develop รถมา 2 Model
ผมว่ากระบวนการออกแบบ พัฒนา กระบวนการผลิต การควบคุมคุณภาพไว้ใจได้มากกว่าหลายๆยี่ห้อมาก
ผมใช้ Mitsu อยู่ 2 รุ่นคือ Lanver JT & Mirage EL
ลองสังเกตดูได้ว่าพนักงาน Mitsu ใช้รถ Mitsu ที่ตัวเองผลิตมากกว่ารถค่ายอเมริกันที่พนักงานใช้รถที่ตัวเองผลิตน้อยกว่ามาก และผมก็ไว้ใจ Mitsu มากกว่าค่ายอเมริกันเยอะ

อย่างนั้นท่านอาจจะพอตอบคำถามกระทู้นี้ได้มั้ยครับ http://www.miragethailandclub.com/index.php/topic,3569.0.html

ผมก็เซ็งมิราจที่ขายในไทยนะ(เชิงน้อยใจ) โดนตัดโน่นตัดนี่ ยิ่งเห็นข้างในสีทูโทนที่ส่งไปขายในยี่ปุ่นอย่างสวย ตัวท๊อปที่ขายฝรั่งเศสมีกล้องหลัง ของไทยเหมือนหนูทดลองยังไงก็ไม่รู้ ก็เลยพาลเป็นไม่รู้ว่าใช้ของเกรดเดียวกันกับประเทศอื่นหรือเปล่า

fairladyzz

ยี่ห้ออื่นก็เป็นครับไอ้ตัดออฟชั่นในไทยเนี่ย

Evecassie

โดนมาเยอะนะ ตั้งแต่ออกมิราจมา
รถกะป๋อง ล้อเล็ก ส่าย นู่นนี่นั่น

ทุกวันนี้แฮปปี้มาก emo18
นกน้อยทำรังแต่พอตัว

ถ้ามันไม่ดี พี่ออกมาเพื่อ ??
โดนเหมือนกันเลยอ่ะคุณ และชอบอ่ะ กับคำพูดที่ว่า..."นกน้อย ทำรังแต่พอตัว" หมูสร้างเล้าพอดีๆ ใครจะว่าไง เราขับแล้วแฮปปี้ก็โอแล้วอ่ะค่ะ

เหมือนกัน คิคิ คนอื่นว่ามิราจเล็กไป ประกอบก้อไม่ดี รถก้อบาง
เฮ้ย!! เราขับ เราสบายใจ น้องมิราจก้อแข็งแรง ตัวเล็กแต่ใจไม่เล็กนะ
เรารักตัวเล็กของเราที่สู๊ดดดดด
emo70 emo70 emo71 emo71

ขึ้นบน