ไม่คิดเลยว่าเกียร์autoมิราจมันจะทำได้ห่วยขนาดนี้

เริ่มโดย tanes819, 19ธ.ค.2012, 19:04:27

« หน้าที่แล้ว - ต่อไป »

ลงล่าง

SARD

emo63 แวะมาหาความรู้ครับ
ถ้าปกป้องครอบครัวไม่ได้ คุณแน่ใจได้เลยว่า..
..ผมจะกลับมาแก้แค้นแน่ๆ

pitbullman

ห่วยครับ แต่รักมาก emo71

escape707

ห่วยครับ แต่รักมาก emo71

เหมือนแฟนใช่ไหมครับ ถึงจะไม่สวยที่สุด....แต่มันรักไปแล้ววววววว emo66

Säke_111☮

มันไม่ได้ห่วยหรอกครับ มันเป็นอย่างนี้ของมันอยู่แล้ว(เอกลักษณ์) บางอย่างเราต้องปรับตัวเข้าหามันจะได้มีความสุขกะมันครับ ขับไปกุ้มไปผมว่าจะไม่มีความสุขเอานะครับ
emo16

hanhunter

จากที่อ่านผ่านๆมานิดหน่อยเจ้าของกระทู้น่าจะเจอแบบเดียวกับผมแน่ๆคือปกติชอบออกตัวแรง แล้วตอนนี้พอเหยียบส่งออกตัวหรือเวลาวิ่งมาร้อนๆแล้วติดไฟแดงเหยียบเบรคจะมีเสียงปึดๆๆหน้าเครื่องน่าจะจากเกียร์เพราะลองเหยียบส่งตอนไม่เบรคก็ดัง แต่คือเข้าศูนย์แล้วช่างตรวจสอบ เอาคอมจับ ผลออกมาว่าเบรคเลยงงนิดๆ เขากลัวจะต้องเครมเกียร์ให้เราเลยปัดบอกว่าเบรครึเปล่า เข้าศูนย์อุทัยมา ว่างๆว่าจะไปเข้าศูนย์ที่นครสวรรค์ ถ้าเป็นที่เบรคเวลาเหยียบส่ง ทำไมยังดังเหมือนคลัตช์เกียร์ลื่น หรือสายพานมันข้ามร่องยังไงยังงั้นเลย

olandoboom

คือไม่เจอกับตัวไม่รู้หรอกคับ ดีใจกับคนที่ไม่เจออาการด้วย  emo1

yello-pink

เกียร์มิราจเป็น cvt ฉุดกำลังด้วยสายพาน ไม่เหมือนเกียร์รุ่นเก่าที่เป็นท็อกคอนเวอเตอร์ ฉุดกำลังด้วยฟันเฟือง
ถ้าเอามิราจมาออกตัวแรง แบบล้อฟรี เดี๋ยวเกียร์ก็พังก่อนเวลาอันควร ทีนี้ก็จะมาบอกว่า เกียร์มิราจห่วยอีก
ใช้ไม่ทนเลย ใช้ไม่เท่าไหร่เกียร์ก็พังแล้ว โดยที่ไม่โทษตัวเอง
emo69 ผมอยากจะบอกว่าต้องศึกษา และทำความเข้าใจ เกี่ยวกับระบบของเกียร์ cvt หากใช้งานอย่างปกติ ดูแลรักษาตามระยะ
เกียร์ลูกนึงสามารถใช้งานได้เป็นแสนๆโลเลยทีเดียว ขอให้ทำความเข้าใจแล้วท่านจะใช้รถได้อย่างคุ้มค่าและมีความสุข

emo50 ว่าแต่คนอื่นออกล้อฟรี ตัวเองก็ออกลัอฟรีเหมือนกันแหล่ะ แต่เป็นเกียร์ mt ครับ อิอิ emo50

ขึ้นบน