Update GPS!!! ได้แล้ว จิงๆนะตัวเอง :) + เล่น ไฟล์หนังจาก SD Card

เริ่มโดย macherie, 24ธ.ค.2012, 00:49:41

« หน้าที่แล้ว - ต่อไป »

macherie

อัพเดทแผนที่ ได้ด้วยวิธีเพิ่ม POI เข้าไปได้นะครับ

วิธีนี้ทำได้โดย เพิ่ม MY POI เข้าไปแทน เนื่องจากแผนที่กับ POI เดิม อัพเดทไม่ได้

1. เปิดหน้าจอออกมา โดยกดปุ่ม eject --> open/close
2. ใส่ SD card ที่ได้ใส่ไฟล์ที่ได้โหลดมาลงไป
3. กดเข้าหน้าจอ แผนที่  -->map
4. หน้าจอจะตัดเข้า หน้าจอ Backup รอให้แบคอัพจนเสร็จ จะค้างๆหน่อย ให้รอก่อนนะครับ ใช้เวลาประมาณ 15-20 นาที
5. เสร็จแล้วหน้าจอจะ Restart ใหม่ และใช้งานได้ปกติ  เราจะได้การ์ดที่มีไฟล์ Backup ไว้  รอบหน้าจะโหลดเร็วมาก
6. โหลดไฟล์ poi ที่นามสกุล kml หาในกูเกิ้ลก็ได้ครับ  ค้นว่า  poi igo 8.3 kml
7. เปลี่ยนชื่อไฟล์เป็น mitsubishi.kml
8. นำ SD card ที่ได้มาเสียบเข้ากะคอม  สร้าง Folder ใหม่ ชื่ออะไรก็ได้ นำไฟล์ mitsubishi.kml ใส่เข้าไป
9. นำไฟล์ไปไว้ใน flash disk ---> clarion --> content --->user data
10. รีสตาร์ท ใช้งานได้ปกติ

ปล1. ต้องกายพร้อม ใจพร้อม นะครับ  พังมา ผมไม่ได้รับเคลมนะครับ
ปล2. อัพเดท แผนที่และPOI หลักไม่ได้นะครับ ผมลองแล้ว จอเขียวเลย
ปล3. ไม่ต้องถามผมเพิ่มเติมนะครับ วิธีการมีเท่านี้จริงๆ
ปล4. แจกฟรีๆ ไม่รับติดตั้งครับ ไม่ขายของ ไม่PM ใครอยากจะเอาไปขาย เอาไปหากิน หรือเอาไปบอกว่า ทำเอง ก็จัดเลย ไม่ต้องเครดิตครับ

เชื่อว่าสังคมจะน่าอยู่หากรู้จักแบ่งปัน

ขอบคุณครับ

[youtube]http://www.youtube.com/watch?v=9XbNzy0lYcw[/youtube]

ไฟล์สำหรับใช้งาน   (credit คุณ POM066 ครับ)
http://thainonamesoft.com/Downloads/Clarion.rar

skas999

เจ๋งจริง อะไรจริง ไหนใครทำตามแล้วมายกมือหน่อยครับ

สำหรับผมยังไม่ได้รถเลยครับ อ่านใว้เป็นแนวทาง  emo3 emo3

Mira(ge)Sport

windows ce ใช่บ่ จะได้หาโปรแกรมมาดูหนังงง

ขอบคุรครับ

อสูรไร้ปีก

พอแตกไฟร์Clarion.rar มันมีสามไฟร์แล้วไฟร์ไหนละครับให้เปลี่ยนชื่อเป็นมิตชู.kml emo39 emo39 emo39
โตขึ้น"นู๋จะเป็นปาร์เจโร้"

macherie

แง๊ว = =

อ่านคำอธิบายการใช้ไฟล์สิคับ ต้องเปลี่ยนชื่อเป็น clarion.exe ด้วย

แล้ว kml ผมก็อธิบายแล้วว่าผมไม่มีให้ ไปหาโหลดได้เอง

POM066

24ธ.ค.2012, 13:16:03 Last Edit: 24ธ.ค.2012, 13:19:13 by POM066

อัพเดทแผนที่ ได้ด้วยวิธีเพิ่ม POI เข้าไปได้นะครับ

วิธีนี้ทำได้โดย เพิ่ม MY POI เข้าไปแทน เนื่องจากแผนที่กับ POI เดิม อัพเดทไม่ได้

1. เปิดหน้าจอออกมา โดยกดปุ่ม eject --> open/close
2. ใส่ SD card ที่ได้ใส่ไฟล์ที่ได้โหลดมาลงไป
3. กดเข้าหน้าจอ แผนที่  -->map
4. หน้าจอจะตัดเข้า หน้าจอ Backup รอให้แบคอัพจนเสร็จ จะค้างๆหน่อย ให้รอก่อนนะครับ ใช้เวลาประมาณ 15-20 นาที
5. เสร็จแล้วหน้าจอจะ Restart ใหม่ และใช้งานได้ปกติ  เราจะได้การ์ดที่มีไฟล์ Backup ไว้  รอบหน้าจะโหลดเร็วมาก
6. โหลดไฟล์ poi ที่นามสกุล kml หาในกูเกิ้ลก็ได้ครับ  ค้นว่า  poi igo 8.3 kml
7. เปลี่ยนชื่อไฟล์เป็น mitsubishi.kml
8. นำ SD card ที่ได้มาเสียบเข้ากะคอม  สร้าง Folder ใหม่ ชื่ออะไรก็ได้ นำไฟล์ mitsubishi.kml ใส่เข้าไป
9. นำไฟล์ไปไว้ใน flash disk ---> clarion --> content --->user data
10. รีสตาร์ท ใช้งานได้ปกติ

ปล1. ต้องกายพร้อม ใจพร้อม นะครับ  พังมา ผมไม่ได้รับเคลมนะครับ
ปล2. อัพเดท แผนที่และPOI หลักไม่ได้นะครับ ผมลองแล้ว จอเขียวเลย
ปล3. ไม่ต้องถามผมเพิ่มเติมนะครับ วิธีการมีเท่านี้จริงๆ
ปล4. แจกฟรีๆ ไม่รับติดตั้งครับ ไม่ขายของ ไม่PM ใครอยากจะเอาไปขาย เอาไปหากิน หรือเอาไปบอกว่า ทำเอง ก็จัดเลย ไม่ต้องเครดิตครับ

เชื่อว่าสังคมจะน่าอยู่หากรู้จักแบ่งปัน

ขอบคุณครับ

[youtube]http://www.youtube.com/watch?v=9XbNzy0lYcw[/youtube]

ไฟล์สำหรับใช้งาน   (credit คุณ POM066 ครับ)
http://thainonamesoft.com/Downloads/Clarion.rar

เครดิตเค้าด้วย  emo70

เก็บไฟล์ Backup ไว้ดี ๆ นะครับ ส่วน เพิ่มเติมได้ตามที่ข้างบนนะครับ ส่วนแผนที่ หรือเอาโปรแกรมที่ Crack แล้วมาลงแนะนำอย่าลองนะครับ เพราะผมกะน้าเค้าลองกันมาหมดแล้วนะ มันไม่ได้น่ะจ๊ะ Map ถ้าไม่ตรง licence มันจะเขียวไปเลยทั้งจอ อันนี้แก้ไขได้  แต่ถ้าเอาโปรแกรม Crack มาใส่ มันจะ reboot ทุก ๆ 15 อันนี้เข้าศูนย์อย่างเดียวนะจ๊ะ ^^

ปล. แผนที่มันแชร์กันได้นะครับ ต่อไปถ้ามี update ก็หุ้นเงินกันครับ จะได้ถูกลงหน่อย อิอิ

offserver

หน้าจออัพเดทมันบอกว่าห้ามปิดเครื่องเด็ดขาด แต่ถ้าหากเข้าไปถึงหน้าจอ desktop ของ windows ce แล้ว เราจะดับเครื่องเลยโดยไม่กดปิดได้หรือเปล่าครับ

ลุงเอก ผมถามเพื่อชัวร์อีกทีครับ เพราะคาดว่าได้ทำให้หลายคัน

ที่โหลดมา เป็น BlackBox ให้ใช้ไฟล์ตามนั้น + POI mี่ rename เป็น mitsubishi.kml นะครับ จะได้ไปลองอีกทีครับ

เมื่อเช้าใส่แต่ poi ไปมันไม่เห้น รบกวนชี้แนะด้วยครับ

ไฟล์ที่แตกมา ใช้สำหรับ 2 กรณีใช่ไหมครับ

กรณีแรก สำหรับ backup ไม่ต้องทำอะไรแค่เอา Folder ไปไว้ข้างนอก แต่

ถ้าจะเข้า windows ให้เอา cedesktop ไปรีเนมแล้วเอาไปไว้ใน Blackbox แบบนี้ผมเข้าใจถูกไหมครับ

POM066

24ธ.ค.2012, 19:49:01 Last Edit: 24ธ.ค.2012, 19:56:33 by POM066

ไฟล์ที่แตกมา ใช้สำหรับ 2 กรณีใช่ไหมครับ

กรณีแรก สำหรับ backup ไม่ต้องทำอะไรแค่เอา Folder ไปไว้ข้างนอก แต่

ถ้าจะเข้า windows ให้เอา cedesktop ไปรีเนมแล้วเอาไปไว้ใน Blackbox แบบนี้ผมเข้าใจถูกไหมครับ

ผมตอบแทนนะ ถูกต้องครับ ตามนั้น

ส่วน POI ให้เข้าไปเตรียมไว้ใน SD เลยก็ได้ครับ แล้วก้เปิดหน้า CE แล้ว copy ไปไว้ ตามนี้นะครับ ของเดิม จะมีชื่อ mitshubishi.kml อยู่ครับ

"clarion\CONTENT\USERDATA\POI" เพราะของเดิมมันมีอยู่แล้วอันนึงนะ

sixmelon

ผมถอดใจกับแผนที่ไปหวด gamin 2565 แทนแล้วครับ  emo64 เอาไว้ให้แฟนดูหนังอย่างเดียวพอ

macherie

ครับ โทษที ผมงานยุ่งมากไม่ได้มาตอบ

ตามคุณป้อมเลยครับ

ส่วนของผม ลองเอา .kml ตัวอื่นลงดู  ตามที่รีวิว ว่าลงเยอะๆก็ได้  ผมลองตั้งชื่อเป็น mypoi.kml

มันก็เห็นนะครับ  ถ้าไม่ได้ลองใช้ชื่อว่า mypoi.kml ดู

:::::::::::::::::::::::::::::::::

ส่วนไฟล์ จะแบคอัพหรือเป็นเปิด win ce ก็ต้องเปลี่ยนชื่อเหมือนกัน

พูดง่ายๆคือ เครื่องจะรับรู้ว่าถ้าเปิด map จะรันไฟล์ชื่อ clarion.exe

พอเราเปลี่ยน windowce.exe ให้เป็น clarion มันถึงจะรันได้

ในเคสเดียวกันนะ ผมว่า ถ้าเอา Garmin มาลงแล้วเปลี่ยนชื่อเป็น clarion ผมก็ใช้การ์มินได้เหมือนกันแหละ

พังแล้วงัีบ ฮืออออ แง๊...... เด่วเอารูปมาโชว์

ฟ้าใส 007_TG

ลุงเอกเก่งนะเนี่ย นึกว่าจะจีบสาวเก่งอย่างเดียว 555  emo70 emo70 emo70