รีวิว.. เอามิราจไปทรมาน

เริ่มโดย Khatisak, 31ธ.ค.2012, 19:19:35

« หน้าที่แล้ว - ต่อไป »

My name is [LY]

ไปได้ทุกที่ถ้าใจถึง และคำโค้งให้เบาๆหน่อย กลัวน้องหลุดโค้ง  emo16

Khatisak

ไปได้ทุกที่ถ้าใจถึง และคำโค้งให้เบาๆหน่อย กลัวน้องหลุดโค้ง  emo16

ตอนแรกๆผมก็กลัวหลุดโค้งเหมือนกัน แต่พอลองเข้าโค้งไปซักระยะหนึ่งแล้ว จะรู้จังหวะ และสมรรถภาพของรถ ทำให้รู้ว่า มิราจ ล้อเดิม เกาะมากกว่าที่คิด โช้คอาจมีการยวบๆบ้าง แต่ไม่เคยมีอาการไถลออกนอกโค้งเลยครับ หรืออาจะเป็นเพราะน้ำหนักบรรทุกช่วยกดไว้ก็ไม่รู้ครับ ^^

Khatisak

เยี่ยมเลยครับ รุ่นเดียวกับผมเลย ไว้จะตามรอยไปบ้างครับ แต่ผมคงตัดเส้นทางบางเส้นออกไป 55

ถ้าอยากตามรอยเส้นทางดังกล่าว ยินดีให้คำปรึกษาครับ
นอกจากวางแผนเรื่องเส้นทาง และที่พักแล้ว
ต้องดูระยะทาง และปั๊มน้ำมันแต่ละจุดไว้ด้วย
เนื่องจากมิราจมีถังน้ำมันเล็ก ยิ่งขึ้นเขาอาจจะวิ่งได้แค่ 400 - 500 กม.
ยิ่งถ้าเป็นมือใหม่ไม่เคยชินทางแล้ว ต้องวางแผนให้ดีๆครับ

panapop

นับถือท่านมากเลยครับ
อยากทำแบบท่านบ้าง
สักวันต้องทำให้ได้ครับ

EakiE

emo28  สุดยอดดดด

Mirage เป็นได้มากกว่าที่เราคิด

wehammer

สุดยอดครับ มีทริปอื่นอีกช่วยเอามาลงด้วยนะครับ emo24 emo24 emo24

กขคง

ชิชะ ใครว่ามิราจขับทางไกล ขึ้นเขา ไม่ไหว  emo61

Khatisak

สุดยอดครับ มีทริปอื่นอีกช่วยเอามาลงด้วยนะครับ emo24 emo24 emo24

อยากไปทีอื่นเหมือนกันครับ แต่ตอนนี้วันหยุดหมดแระ
แต่คิดไปคิดมา คงไม่สามารถหาทริปที่ทรมานรถได้ขนาดนี้ นอกจากเอาขึ้นทีลอซู
อันนั้นขอไปทำเป็น 4x4 ก่อนละกันนะครับ อิอิอิ

wii

emo24 emo24 สุดยอดเลยครับ ใครสงสัยมิราจ อยากให้มาดูรีวิวอันนี้เลย คุณคือ ของจริง นับถือครับ สุดยอด  emo24 emo24

น้องsmart_สมถะ

emo24 emo24 สวดยอดเลยครับท่าน!! อยากทำแบบนี้ได้มั่งจัง  emo69 แต่ทุกวันนี้ยังขับไม่เกิน 60 อยู่้เลย   emo17 emo16

Khatisak

emo24 emo24 สุดยอดเลยครับ ใครสงสัยมิราจ อยากให้มาดูรีวิวอันนี้เลย คุณคือ ของจริง นับถือครับ สุดยอด  emo24 emo24

ขอบคุณคร๊าบ
ตอนแรกที่ตัดสินใจไป ที่บ้านไม่เห็นด้วยเลย กลัวรถพัง เกลี้ยกล่อมกันอยู่ตั้งนานกว่าจะใจอ่อน 555+
อยากให้ทางมิตซูมาเห็นสภาพจัง เผื่อจะได้ค่าโฆษณารถให้เค้า 555+

ong247

ทริปคุณกวางสุดยอดเลยคับ ไว้ถ้าผมจะไปทางเหนือจะขอปรึกษาเส้นทางนะครับ // น้องมิราจก็เยี่ยมตัวเล็กๆ แบบนี้บรรทุกของจุใช้ได้ แถมยังขึ้นเขา-ลงเขาสบายๆ สุดยอดดดด เลือกไม่ผิดจริงๆๆๆ

Khatisak

ทริปคุณกวางสุดยอดเลยคับ ไว้ถ้าผมจะไปทางเหนือจะขอปรึกษาเส้นทางนะครับ // น้องมิราจก็เยี่ยมตัวเล็กๆ แบบนี้บรรทุกของจุใช้ได้ แถมยังขึ้นเขา-ลงเขาสบายๆ สุดยอดดดด เลือกไม่ผิดจริงๆๆๆ

ขอบคุณมากคร๊าบ
ถ้าสนใจนะ ปีนี้ (2556) ช่วง 25 - 30 ธ.ค. จะมีทริปแบบนี้อีกครับ ไปทุกปี
แต่ปีหน้าจะเปลี่ยนเส้นทางเล็กน้อย คือเสร็จจากบริจาคของแล้ว
จะเที่ยวเส้นเชียงราย แม่สาย เก็บเที่ยวรายทางไป
ระหว่างนี้ขอศึกษาเส้นทาง พร้อมที่พักอย่างละเอียดก่อนนะครับ
ใจจริงอยากไปเป็นแบบคาราวาน แต่เนื่องด้วยวันหยุดที่ลงไว้ คงไม่สะดวกคนอื่นครับ
ถ้ายังไงใครสนใจลองล็อคเวลาช่วงนั้นได้ครับ ^^

yaksuness

มีเวลาจะ ไปทดสอบ เช่นกันครับ เส้นทางนี้ เยี่ยมเลย...