มิราจขั้นเทพ...

เริ่มโดย pukplan, 02ม.ค.2013, 06:09:41

« หน้าที่แล้ว - ต่อไป »

pukplan

02ม.ค.2013, 06:09:41 Last Edit: 02ม.ค.2013, 06:31:19 by pukplan

Yoshimine Norihiko โยชิมิเนะ โนริฮิโกะ Chief designer จากฝ่าย Mitsubishi Design Division เป็นผู้ที่รับผิดชอบการออกแบบ Mirage project
, รถต้นแบบมิราจ Global small concept, และ Lancer Evolution X เมื่อ 5 ปีก่อน  ตอนที่อายุ 32 ปีเท่านั้น ถือว่าเป็น chief designer
ที่อายุน้อยมากของวงการออกแบบรถยนต์ญี่ปุ่น (ปัจจุบัน 37)

ในการออกแบบมิราจ โยชิมิเนะ มี concept ในใจที่อ้างอิงถึง Dieter Rams นักออกแบบยิ่งใหญ่ที่มีอิทธิพลสูงในศตวรรษที่ 20 ที่ทำงานในบริษัท
Braun A.G.(บริษัทที่ผลิต consumer product ในเยอรมัน) ไอเดียที่มีชื่อเสียงของเค้าคือ "Less, but better" (น้อยกว่า แต่ดียิ่งกว่า)

เขาบอกว่าผม"เพี๊ยน"

หึหึ งงจุงเบย โฟโต้ชอป เทพยังไงอ่ะครับ ถ้าดีไซน์แบบนั้น มันไม่ใช่เทพละครับ มันต่า
ดาวชัดๆ

♫ ♠♣♥♦ ♫

มันเป็นคอนเซ็ปคาร์ของมิราจเราใช่ใหมครับ

xipponk

มันเป็นคอนเซ็ปคาร์ของมิราจเราใช่ใหมครับ

ยืนยันครับว่ารถคันที่เห็นในรูปเป็น concept car ตอนสร้าง mirage ครับผม ตอนนี้ผมลุ้นแต่ Mirage Evolution กับ Mirage Sedan ครับ ภาวนาอยู่ว่าให้มันมีจริง  emo43

「ถ้ามิตซูไทยกล้าเอา Colt มาทำตลาดเครื่อง 1500cc Jazz กับ Mazda2 หนาวๆร้อนๆแน่ โชคดีที่การตลาดมิตซูไทยมันกาก」

pOnDpOnD

มันคือรถต้นแบบมิราจ มะได้รีทัช
ส่วนหน้า EVO X ได้แรงบันดาลใจจากกันดั้ม เคยอ่านเจอมา
emo71 emo71 emo71

บ๊อบ

น่าจะผลิตออกมาให้เหมือนตัวคอนเซป ดูอย่างพวกรถเกาหลีสิ...